Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มิตซู Lancer Ex รออะไหล่ 3 เดือน ถือว่าธรรมดาหรือเปล่าคะ ติดต่อทีมงาน

ออก Lancer Ex 1.8 สีแดงออกมา เมื่อเดือนกันยายนปีที่แล้ว เมื่อวันที่ 10 ก.พ 2555 รถเสียหลัก หมุนไปชนกับรถกะบะอีกคัน ผลออกมาเป็นตามรูปนะคะ

เราทำประกันภัยซ่อมห้างไว้ เลยเอารถเข้าไปที่ศูนย์มิตซู ซ่อมสีตัวถังที่พัทยา ตั้งแต่วันที่ 10 ก.พ 2555 จนถึงตอนนี้ รถยังไม่ได้ซ่อมหรือทำอะไรเลย เนื่องจากเจ้าหน้าที่บอกคำเดียวว่า "อะไหล่ยังไม่มา และ อะไหล่ยังมาไม่ครบ"

สอบถามเพื่อน ๆ ค่ะ ปกติ ถ้าเราซ่อมประมาณนี้ การที่รออะไหล่ 3 เดือนเป็นเรื่องปกติธรรมดาหรือเปล่าคะ เวลาเพื่อน ๆ เข้าศูนย์ หรือมีเหตุต้องซ่อม รอกันนานแบบนี้หรือเปล่าคะ (เพราะคันก่อน เราเป็นโตโยต้า ก็รอนานเต็มที่คือ 1 เดือนครึ่ง)

เราเสียความรู้สึกอย่างหนึ่งว่า นี่ขนาดเป็นรถใหม่ ที่เพิ่งเปิดตัว หรือ ยังขายอยู่ปัจจุบัน มิตซู ยังไม่สามารถมีอะไหล่ซัพพอร์ทให้กับลูกค้าเลยเหรอเนี่ย

จากคุณ : Ohm-Good & Mamy
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 55 08:03:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com