Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โหวตเรื่องใบขับขี่ ติดต่อทีมงาน

ทุกคนมีสิทธิทำใบขับขี่ตลอดชีพ!! (27 คน)
  ทุกคนไม่มีสิทธิทำใบขับขี่ตลอดชีพ!! (11 คน)
  ให้สิทธิผู้ที่มีใบขับขี่ตลอดชีพอยู่ก่อนแล้วเท่านั้น!!(แบบปัจจุบัน) (9 คน)

57.45%
  ทุกคนมีสิทธิทำใบขับขี่ตลอดชีพ!! (27 คน)
 23.40%
  ทุกคนไม่มีสิทธิทำใบขับขี่ตลอดชีพ!! (11 คน)
 19.15%
  ให้สิทธิผู้ที่มีใบขับขี่ตลอดชีพอยู่ก่อนแล้วเท่านั้น!!(แบบปัจจุบัน) (9 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 47 คน

ขอแรงโหวตหน่อยครับ ถ้าคนสนใจมากพอผมจะนำไปเป็นประเด็นในการปรับปรุงกฎ

ส่วนตัวผมเลือกข้อ1ครับ เพราะจะไม่ทำให้ใครเดือดร้อน

สำหรับข้อ2 ผมมองว่าถ้าผมปรับปรุงให้เป็นแบบนี้ จะมีผู้ออกมาท้วงไม่้น้อยเลยครับเพราะตนเองเสียสิทธิใบขับขี่ตลอดชีพ

ส่วนข้อ3 เป็นสิ่งที่เป็นอยู่ในปัจจุบัน ผมมองว่าเป็นข้อที่เห็นแก่ตัวที่สุด เพราะผู้ที่พิจารณาออกกฎนี้ล้วนมีใบขับขี่ตลอดชีพกันทั้งนั้น

ปล. ข้อ1 ผมหมายถึงสามารถเลือกได้นะครับ ใครอยากทำตลอดชีพก็ทำได้ ใครอยากทำชั่วคราวก็ทำได้ โดยต่างกันที่ราคาเช่น5ปี500บาท ตลอดชีพ1000บาท

จากคุณ : drama creator
เขียนเมื่อ : 17 พ.ค. 55 19:26:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com