Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถคันนึง มีอะไรบ้างครับ ที่ต้องดูแลตามระยะครับ ติดต่อทีมงาน

ประมาณว่า มีรถใช้งานเองคันนึง ท่านๆ จดหรือจำอย่างไรกันบ้างครับ ว่าเข้าเช็ค เปลี่ยนอะไหล่ ถ่ายของเหลว เมื่อไหร่ครับ

และมีอะไรบ้างที่ต้อง คำนึงถึงครับ เช่น
เช็คตามระยะ 5000 หรือ 10000 โล
ถ่าย น้ำมันเครื่อง ทุกๆ กี่โล
น้ำมันเฟือง
น้ำมันเกีย
สลับยาง
เปลี่ยนยาง
ที่ปัดน้ำฝน
ต่อทะเบียน
ต่อประกัน
ขัดเคลือบสี
พ่นกันสนิม
ฯลฯ

ใครมีรายการต่างๆ หรือ ใครจดบันทึกไว้บ้างไหมครับ

จากคุณ : pao666
เขียนเมื่อ : 22 พ.ค. 55 11:25:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com