Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมควรจะเปลี่ยนยางนอกได้ยังครับ (มีรูป) ติดต่อทีมงาน

วันนี้ผมขี่มอเตอร์ไซด์วิ่งไปบนถนนลาดยาง ที่มีหินเม็ดเล็กๆ กระจายทั่วถนน
ถนนเป็นถนนแห้งสนิท ไม่ได้มีฝนตกแต่อย่างใด
แล้วผมก็เบรคมือ โดยบีบจนสุด เพราะจะหยุดให้รถที่สี่แยกไปก่อน
แต่กลายเป็นว่ารถมันลื่น จนล้มไปเอง จนบาดเจ็บ

อยากถามเพื่อนๆ หน่อยครับ ว่าเกิดจากยางนอกเสื่อม
หรือเกิดจากถนน หรือเกิดจากตัวผม

รูปข้างล่างเป็นดอกยางรถครับ
เป็นรถมือสองครับ ออกตอนปี 2550
คาดว่าเจ้าของเดิมคงไม่ได้เปลี่ยนตอนขาย

ดอกยางด้านหน้า

จากคุณ : คนบนทางดอย
เขียนเมื่อ : 22 พ.ค. 55 19:32:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com