Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีคำถามสำหรับเพื่อนๆ ที่ไปยื่นขอคืนภาษีรถคันแรกมาแล้วครัว ติดต่อทีมงาน

เมื่อครึ่งชั่วโมงที่ผ่านมาได้ใช้โทรศัพท์โทรเข้าไปที่กรมสรรพสามิต โทรทุกเบอร์แล้วทั้งสายด่วน-สายตรง
ยังไม่ได้คุยกับเจ้าหน้าที่เลยครับ ติดต่อยากมาก (เมื่อยหูมาก)

เลยเอามาถามเพื่อนๆ ในห้องนี้ดีกว่าว่า
1.ผมซื้อวีออสป้ายแดง-ซื้อสด มีใบเสร็จเรียบร้อย แต่ยังไม่ได้เล่มทะเบียน ผมไปยื่นเรื่องได้เลยหรือไม่
2.ใช้แค่เอกสารที่โหลดมาจากเวบของกรมเท่านั้นก็พอใช่หรือไม่ เอกสารดังนี้

2.1 หนังสือยินยอมสละสิทธิ์การโอนรถยนต์ใหม่คันแรก
2.2 คำขอใช้สิทธิ์ฯและเงื่อนไขสำหรับรถยนต์ใหม่คันแรก ตามนโยบายรัฐบาล
คือจะลางานไปพรุ่งนี้นะครับ แล้วในเอกสารก็ให้กรอกแต่เลขเครื่อง-เลขถัง ไม่มีที่ให้กรอกเลขทะเบียนนี่นา

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะครับ

จากคุณ : สารกันบูด
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 55 09:58:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com