Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สาวก VESPA เข้ามาหน่อยครับ !!!!!!!!!!!!!!!! ติดต่อทีมงาน

พอดีอยากเปลี่ยน ความคิดชีวิตของตัวเอง

จาก Ducati Monster มาเป็น

Vespa !!!

"พี่ๆๆๆๆ รู้จักเวสป้าไหม ????   .......เบรคมันอยู่ตรงไหนๆๆๆๆๆๆๆ"

วลีนี้ที่ผมจำได้ เอาละครับขอคำแนะนำชี้แนะด้วยครับ

สำหรับท่านที่ขี่เวสป้า

ผมขอรบกวนช่วยตอบข้อสงสัยให้ผมด้วย และขอรบกวนท่านที่มีความคิดว่า

จะเป็นไปไม่ได้ ในการเปลี่ยน ขั้วอย่างสุดขีดของผม

ตอนนี้ที่ผมดูไว้เป็น Vespa lx150 ครับ

1.Vespa lx 150 ในเรื่องการขับขี่เป็นอย่างไรบ้าง ออกทริป ออกตลาด ออกชิวๆ

ความรู้สึกในการขี่ในชีวิตประจำวัน

2.ราคา vespa lx 150 ทั้งมือ 1 and 2 ประมาณเท่าไรครับ  

3.ด้านการซ่อมบำรุง ทุกๆกี่กิโล กี่บาท กินน้ำมันเท่าไร ศูนย์บริการมีที่ใดบ้าง

4.ของแต่งสำหรับมือใหม่ สิ่งที่ควรติดเมื่อได้รถใหม่

5.ข้อเสนอแนะสำหรับท่านที่ขี่อยู่

กระทู้นี้ผมเชื่อว่า เป็นประโยชน์สำหรับมือใหม่อย่างผม และผู้ที่ผ่านมา

สังคม vespa มีมายาวนาน และเชื่อว่าสังคมนี้ จะใหญ่ขึ้นๆ โดยไม่สนว่า

โลกใบนี้จะหมุนไปอย่างไร เพราะ Vespa เป็นรถที่คนทุกคนรู้จัก !!!

จากคุณ : MAXSIM_lot
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 55 20:19:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com