Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แม็กปลอมมันพังง่ายขนาดนั้นเลยหรอครับ ?? ติดต่อทีมงาน

ผมก็ลังเลใจมากเลยครับ ว่าจะใช้แม็กจริงที่เกือบแสน กับ แม็กปลอมราคา 3-4 หมื่นพร้อมยาง เพราะราคาห่างกันเยอะพอตัวเลย แต่ว่าเท่าที่ผมอ่านจากหลายๆกระทู้ เขาบอกว่า ของปลอมพังง่าย ลงหลุมไม่ระวังก็จะแตก เจอทางลูกรังแม็กอาจจะมีการคด อะไรประมาณนี้
    ผมเลยอยากรู้ว่า มันแย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ ถ้าไม่ซื้อของแท้มาใช้ ของแท้มันก็แพงเหลือเกิน ก็จริงที่คุณภาพย่อมดีตามไปด้วย แต่ถ้าสมมุติอยากจะเปลี่ยนลายแมกซ์ทีนี่ก็ต้องควักอีกเป็นแสนผมก็สู้ไม่ไหว
  การขับขี่ของผมก็ถนนทางเรียบธรรมดาทั่วไปแหละครับ ไม่ได้วิบากอะไร แต่อาจจะขึ้นเนินหลังเต่าค่อนข้างบ่อย เพราะที่หมู่บ้านมีเนินเยอะครับ ขับอยู่ในกรุงเทพ ไปทะเลบ้าง ขึ้นเหนือบ้าง แต่ก็วิ่งถนนสายหลักๆอะครับ ไม่ได้ไปขึ้นเขา ลงห้วยที่ไหน
   ลายแม็กที่ผลิตในไทย ของแท้ ราคาพอๆกับของปลอมของยี่ห้อที่อยากได้ มันก็ไม่สวยถูกใจเลยอ่ะครับ ไม่รู้จะตัดสินใจ อย่างไรดี รบกวนให้คำชี้แนะทีนะครับ

ปล. ผมเตรียมงบไว้ในการเปลี่ยนแมกซ์พร้อมยาง ไว้ 40000 อ่ะครับ อยากได้สเปคซัก 215/50/17 ประมาณนี้ครับ ตอนนี้ผมยังเรียนอยู่ครับ ไม่ได้มีภาระอะไร พอมีเงินเก็บอยู่บ้าง แต่ก็กะจะเก็บไว้เป็นเงินออมครับ จึงตั้งงบไว้แค่นี้

ขอบคุณครับ

จากคุณ : narah_phuri1
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 55 21:30:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com