Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องเนื้อผ้าของเสื้อการ์ดครับ ติดต่อทีมงาน

คือ ตอนนี้ผมขับนินจาอยู่ครับ แต่ยังไม่มีเสื้อการ์ด เลยเปิดแคทตาล๊อคจากร้านย่านสำเพ็งร้านนึง 

บอกไว้ก่อนว่าผมเป็นคนที่บ้าลายMonster Energy มาก รถนี่แปะเต็มไปหมดเลยครับ 555 

เลยไปเจอเสื้อตัวนึง เป็นลายME เนื้อผ้าไนล่อนล้วน / ไนล่อนตาข่าย(มีัสองแบบ) เป็นการ์ดอ่อน5จุด มีโหนกหลังเป็นโฟมอัดขึ้นรูป ถอดไม่ได้ ราคาสองพันสาม

กับเสื้ออีกตัวนึง เป็นลายทั่้วไป เป็นของALP มีสองแบบเช่นกัน เป็น คอนดูร่า กับคอนดูี่ร่าผสมหนัง เป็นการ์ดแข็ง ไม่มีโหนกหลัง(เป็นเกราะธรรมดา)ราคาสองพันห้า ถอดเปลี่ยนเกราะได้ทุกส่วน

ผมเลยเลือกไม่ถูกเลยครับ คือเดาว่า  หนังมันต้องมีความเหนียวมากกว่า(ร้อนกว่าไม่ใช่ปัญหา เพราะปกติผมใส่แจ๊คเก็ตหนังไม่มี่เกราะอยู่แล้วครับ เลยชิน) แถมยังเป็นการ์ดแข็งอีก 

แต่กับตัว ME เป็นตาข่าย/ไนล่อน ผมเดาว่ามันน่าจะเย็นสบายกว่าแน่ๆ แต่ดันเป็นการ์ดธรรมดา โหนกหลังถอดไม่ได้ 

มาช่างใจที่ว่า เกราะแข็ง หนัง คอนดูร่า กับ การ์ดอ่อนมีโหนก ลายMEลายโปรดครับ

เป็นเพื่อนๆจะเลือกอันไหนครับ 

จากคุณ : nat4910
เขียนเมื่อ : 27 พ.ค. 55 13:34:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com