Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเส้นทางไปจันทบุรีครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับศิษย์พี่ทั้งหลายพันทิป  พอดีว่าผมวางแผนไว้ว่าจะไปจันทบุรี
แต่ยังไม่เคยไปด้วยรถมอเตอร์ไซค์  เคยไปแต่รถมากกว่าสองล้อ  ไปทีไรก็ขึ้นทางด่วนหรือไม่ก็มอเตอร์เวย์ตลอด  
    คราวนี้เลยกะว่าจะขับมอเตอร์ไซค์ไป  เลยอยากสอบถามเส้นทางจาก กทม. - จันทบุรี  ว่าถ้าผมวิ่งไปทางเส้นบางนา (ทางไปมหาวิทยาลัยรามคำแหง 2) ไปเรื่อยๆ จะต้องระวังถนนช่วงไหนบ้างครับ  เห็นในหลายๆ กระทู้บอกว่าถนนเส้นบางนาไม่ค่อยจะดี  เลยกะว่าจะให้ศิษย์พี่ทั้งหลายช่วยชี้แนะด้วยครับ

อ๋อ  ถ้าไม่เป็นการรบกวนในจังหวัดจันทบุรี  มีที่ไหนน่าท่องเที่ยวบ้างครับ  ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : Running Star
เขียนเมื่อ : 28 พ.ค. 55 20:29:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com