Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*****ปัญหา แก้ได้ ของชาว NEW KSR สำหรับคนชอบแต่ง ***** ติดต่อทีมงาน

ปัญหาที่ 1
ปัญหาการต่อสาย ไฟ ท้าย NEW KSR กับ ไฟ LED  แก้ได้โดย
     ไฟท้าย LED มันจะมี 3 สาย จะมี สาย ดำ เขียว แดง
สายที่รถ จะมี ดำ น้ำเงิน แดง
ให้ ต่อ
1. ดำ ต่อ ดำ
2. เขียว ต่อ น้ำเงิน
3. ส่วนไฟหรี่ของ ไฟท้าย LED มันจะสายสีแดง ครับ ไม่ต้องไปต่อเข้ากับสายแดงของรถนะครับ(สายแดงของรถ ตัดทองแดงที่มันโผล่มาด้วย พันพลาสเทปปลายสาย เก็บไม่ต้องต่อ เดี๋ยวมันช็อต ตูดเอา)
      วิธีก็หาซื้อสายไฟมา แล้วต่อพ่วงกับสายแดงจากตัวไฟท้าย LED แล้วโยงไปฝั่งซ้ายใต้ปีกหลังซ้าย      
         ไปเข้าตรงรีเรย์ของขา สายสีน้ำตาล ต่อเข้ากับรูสายสีน้ำตาลอะครับแค่นั้นก็เสร็จ เก็บงานให้สวย
NEW KSR เวลาเปิดกุญแจ ไฟท้ายจะติดตลอดนะครับ

หมายเหตุ ระบบไฟ LED NEW KSR  ตัวใหม่กับ รถ NEW KSR  มันไม่เหมือนกันครับ
วิธีแก้  แบบ   นี้ผมลองแล้ว OK

จากคุณ : สร้อยขาว
เขียนเมื่อ : 28 พ.ค. 55 22:14:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com