Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะซื้อรถใหม่ แต่กลัวหายมาก ติดต่อทีมงาน

คือผมทำงานอยู่โรงงานแถวๆสมุทรสาคร และกำลังจะตัดสินใจจะซื้อกะบะ Vigo champ 4ประตู prerunner ซึ่งเป็นรถที่หายมากที่สุด ><" และจากที่ได้ยินมาว่า ไม่ว่าเราจะล็อคอะไรไว้ก็ตาม โจรมันถอดได้หมด !! ก็เลยทำให้ผมกังวลอย่างมากเลยครับ เพราะว่า ถ้าเอาเค้ามาจิงๆรถผมก็ต้องจอดไว้ในที่จอดรถรวม (แต่เป็นที่จอดรถของโรงงาน) จึงมานั่งคิดจิตตกว่า จะทำยังไง ไม่ให้รถตกเป็นเป้า หรือทำยังไงถ้าหากตกเป็นเป้า ก็อยากให้โจรเอาไปได้ยากที่สุดหน่ะครับ

ไม่ทราบว่าพี่ๆพอมีวิธีป้องกันดีๆมั้ยครับ ผมเคยได้ยินมาว่า มีระบบติดตามรถของ tracker อารายสักอย่าง ที่สามารถตามพิกัดรถได้ สามารถตัดสตาร์ท ไม่รู้ว่าจะดีมั้ย และก็ไม่รู้ถ้าเอามาแล้วโจรมันจะถอดอุปกรณ์ของเราทิ้งได้ง่ายๆรึป่าว และก็ไม่รู้ว่ามีระบบอะไรที่ดีกว่านี้มั้ย

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ จะถอยรถใหม่ก็เป็นทุกข์มากกว่าไม่มีอีกหน่ะครับตอนนี้ 5555+

จากคุณ : Swirlyup
เขียนเมื่อ : 31 พ.ค. 55 09:25:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com