Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถ Honda หัวฉีดรุ่นใหม่ๆ จำเป็นจะต้องปรับตั้งหัวฉีด เวลาวิ่งขึ้นไปที่สูงๆทุกรุ่นหรือเปล่าครับ ติดต่อทีมงาน

ขอถามเป็นความรู้นะครับ

อย่าง Click 125i  

ซึ่งใช้หัวฉีด PGM-FI  Version 4

จำเป็นต้องปรับตั้งการจ่ายน้ำมัน( เพื่อประสิทธิภาพสูงสุด ) โดยใช้อุปกรณ์พิเศษ รหัส 070PZ-ZY30100

ความสูง

0-2000             ใช้ Mode 1
2001-2500        ใช้ Mode 2
2501-3500        ใช้ Mode 3
3500 UP            ใช้ Mode 4

แล้ว อย่างนี้ รถ Honda ที่ใช้ PGM-FI  V4  มีรุ่นไหนบ้าง  และต้องปรับตั้งเหมือน Click 125i ไหม

จำเป็นต้องปรับตั้งเหมือน Click 125i ไหม

แล้วไอ้เจ้าอุปกรณ์พิเศษ นี้ หาจากไหนครับ มีขายไหม

และ ถามข้อสุดท้าย  

หัวฉีด มันไม่ได้ปรับเอง อัตโนมัติหรือครับ

ป.ล. ทั้งหมดนี้ ถามเป็นความรู้ความเข้าใจเฉยๆครับ

จากคุณ : bamboo_man
เขียนเมื่อ : 31 พ.ค. 55 23:43:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com