Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากให้บริษัททัวร์ทุกบริษัท สอนการปฐมพยาบาลเบื้องต้นให้แก่พนักงานครับ ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบกระทู้น๊้อีก ติดต่อทีมงาน

ขอแก้คำพูดในคลิปหน่อยนะครับ

**** รพ.ที่สองคิดว่าน่าจะเป็น รพ.ภัทร-ธนบุรีมากกว่านะ เพราะว่า รพ.ธรรมศาสตร์จะอยู่ฝั่งเดียวกับ ร.พ นวนคร ถ้าจะไปก็ต้องกลับรถ ****

พอดีผมก็ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์นะครับผม ไปเจอในเฟซมา เป็นคนจังหวัดเดียวกันครับ

****ผมขอคัดลอกข้อความทั้งหมดมาจากเฟซบุ๊คเลยนะครับผม****

จากภาพ
รถโดยสารจอดตรงข้ามโรงพยาบาลนวนคร
...................................................................
http://www.youtube.com/watch?v=5J8xRiobrD0&feature

ภาพในเทปวีดีโอนี้เป็นเหตุการณ์จริงและไม่ได้ตัดต่อ
บันทึกภาพโดย ปฏิพล แซ่ว่าง

เหตุเกิดเมื่อวันที่ 3 มิถุนายน 2555 เวลาราว ๆ ตี 04.50 น. บนรถโดยสารประจำทาง น่าน-กรุงเทพฯ ของบริษัท สมบัติทัวร์ (ขอนุญาตเอ่ยนามของบริษัทนะครับ เพราะท่านเป็นผู้มีพระคุณ)
ขณะที่เดินทางถึง จ.ปทุมธานี มีผู้หญิงวัยกลางคนเป็นลมที่หน้าห้องน้ำบนรถโดยสาร พวกเราจึงได้แจ้งให้พนักงานขับรถนำส่ง รพ. ได้ติดต่อทางโรงพยาบาลนวนครเอาไว้ ราว ๆ 25 นาที ซึ่งรถโดยสาร
จอดอยู่ฝั่งตรงข้ามของโรงพยาบาล (ถนนมากกว่า10 แลน รถโดยสารไม่สามารถ กลับรถได้) แต่ยังไม่มีหน่วยฉุกเฉินเข้ามา จึงตัดสินใจนำคนไข้ไปยังโรงพยาบาลที่ไกล้ที่สุด เพื่อช่วยชีวิตผู้โดยสารคนนี้ครับ
สุดท้ายไปที่โรงพยาบาลเอกชนแห่งหนึ่ง (จำชื่อโรงพยาบาลได้ไม่ชัด)

หาท่านไดรู้จักหรือทราบข่าว ช่วยบอกด้วยนะครับ ว่าอาการเป็นอย่างไรแล้ว

**** ซึ่งตอนนี้ผู้หญิงท่านนี้ได้เสียชีวิตลงแล้วนะครับผม ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ****

ปล. ผมอยากให้โหวตขึ้นกระทู้แนะนำเป็นอุทาหรณ์จริง ๆ ครับ มีหลายครั้งแล้วนะครับ

ที่ผู้โดยสารเสียชีวิตบนรถทัวร์ บางครั้งเสียชีวิตไปจนตัวแข็งเลยก็มีครับผม

แก้ไขเมื่อ 06 มิ.ย. 55 00:17:16

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 55 16:05:13

จากคุณ : เมจิโตะ
เขียนเมื่อ : 5 มิ.ย. 55 15:42:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com