Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณๆครับ ล้างรถ เคลือบสีรถเอง รวมทั้ง ขัดยางกับล้อแม๊ก ใช้น้ำยาตัวไหนกันบ้าง มีแบบราคาไม่แพงบ้างรึป่าว?? ติดต่อทีมงาน

รถใหม่ก็เห่อเป็นธรรมดาเนอะครับ แล้วช่วงนี้มันฝนตกอ่ะ ไม่ว่าจะล้างเองหรือเข้าคาร์แคร์ก็ช้ำพอกัน 55+ แต่เรื่องของเรื่องคือถ้านานๆ เข้าคาร์แคร์ไปขัดสีรถด้วยเงินหลักพันก็ยังพอสู้ไหวครับ แต่ช่วงนี้โปรโมชั่นรถใหม่ ไม่อยากไปล้างที่คาร์แคร์เท่าไร อยากลองล้างเองบ้าง แต่ที่ผ่านมาไม่เคยล้างเองเลย เพราะคันเก่าก็ไม่ได้สนใจ อัด ฉีด ดูดฝุ่นเฉยๆ ครับ

ซึ่งผมก็อยากทราบว่าเวลาที่คุณๆทั้งหลายล้างรถเอง เคลือบ แว๊กสีตัวรถ?? ไปจนถึงขัดยาง ทำความสะอาดล้อแม๊กเนี่ย ใช้น้ำยาอะไร ยังไงกันบ้างครับ เช่น น้ำยา/แชมพู ล้างรถใช้ของอะไร ลงตัวเคลือบสี แว๊ก ใช้ของอะไร ละก็ยางกับแม๊กน่ะครับ

ก็อยากรบกวนถาม ขอคำแนะนำเรื่องน้ำยาทั้งหลายเหล่านี้ทีครับ อ่านดูมีแต่คนแนะ แม๊กไกวร์ , เคมิคั่ล กาย แพงๆทั้งนั้นเลย ต้องซื้อกี่ตัวไม่รู้ ซึ่งด้วยที่งบมีน้อย อยากให้รถดูสวย เงา งามพอไปวัดไปวาได้ ควรใช้อะไร ยังไง ตัวไหนบ้างครับ น้ำยาล้าง / เคลือบสี / ทำความสะอาดล้อแม๊กสีดำ ขอบคุณมากครับผม

ปล. เคยเห็นในห้างขายพวก คิท , คาร์โก้ , คาร์ชายน์ อะไรพวกนี้ดีมั้ยครับ แล้วอย่างแอมเวย์ล่ะครับ แหะๆๆ

จากคุณ : deep inside of you
เขียนเมื่อ : 6 มิ.ย. 55 23:39:55 A:110.171.54.173 X: TicketID:091625

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com