Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเจอปั้มน้ำมันที่ห้องน้ำน่าจะแพงที่สุดในไทย ติดต่อทีมงาน

อยู่ตรงวังน้ำเย็นลองไปขี้ เยี่ยวกันได้

ถามราคาคร่าวๆ 10 กว่าล้านเอง !!!!!!

มีร้านสเต็กด้วยใกล้ๆ กันอร่อยมาก

ปล.เดี๋ยวกลับถึงบ้านนำรูปมาให้ชมครับ

-------------------------------------------------
23:23 ถึงบ้านละเอาละจะ Review ละนะครับ เห็น review รถกันมาเยอะแล้ว
คราวนี้จัดส้วมในปั๊มสักปั๊มละกัน

เนื่องจากผมทำงานเกี่ยวกับพวกนม ๆ  (จริง ๆ ทำ IT)
จำเป็นต้องไปถึงสหกรณ์โคนมวังน้ำเย็น  ครั้งนี้เป็นการไปครั้งที่ 2
ครั้งแรกก็ชิมแค่สเต็กกับโกโก้ มองเห็นแล้วละห้องน้ำกำลังทำไม่ได้สนใจ

ครั้งนี้เป็นครั้งที่ 2 ที่ไปก็ไปทำงานแหละครับ ทำงานเสร็จก็ลองไปชิมสเต็กเหมือน
ชิมเสร็จก็ไป เข้าห้องน้ำ ปรากฎว่าอึ้ง ๆ  

เริ่มบรรยายเลยละกัน
ใครดูไกล ๆ คงคิดว่า Office ของปั๊มน้ำมันแน่เลย
แต่ดันกลายเป็นห้องน้ำ ขอบอกว่า Hiso สุดเท่าที่เคยเข้ามา ที่เป็น outdoor ไม่ว่าจะ Resort โรงแรม 5 ดาว ที่เคยผ่านพบยังไม่เท่านี้เลย

ห้องที่ไปนี่ฝั่งห้องน้ำชายนะครับ หญิงผมไม่ได้เข้า  55555

มองไปก่อนเดินเข้า จะมีการจัดสวน รอบ ๆ ห้องน้ำ เดินไปจะพบการปูพื้นด้วยกระเบื้องเงางาม
มีไฟ ฝังในกระเบื้องด้วย มี ทางลาดสำหรับคนพิการ มีห้องน้ำคนพิการแยกให้ด้วย
มีระบบ เปิดปิดไฟอัตโนมัติ  ระบบแอร์ ฝังฝ้า (เคยเจอแต่แอร์แขวน) ไม่ได้มีแค่ตัวเดียวผมเจอ 2 เครื่องเลย
ระบบเซ็นเซอร์ ทุกจุด ไม่ว่าจะโถฉี่ที่ล้างมือ รวมถึงห้องส้วมจะมีระบบไฟ auto แยกตะหากเลย  อุปกรณ์ ประตูไม้อย่างดีเรียกไม่ถูก บานพับยังใช้ของดีเลย

ดูรูปละกัน

อื่น ๆ
ส้วมที่นี่ เปิด 24 ชั่วโมง  ถามมาแล้ว มีพนักงานแม่บ้านประจำ 3 กะ 6 คน  แบ่งเป็นกะละ 2 คน !!!!!

ส่วนราคาค่าก่อสร้าง ตอนแรกเขาตั้งงบไว้ 7 ล้านเศษ ปรากฎว่าทำไปทำมา 12 ล้านกว่าบาท ว้าวววววว !!!!

อืมมอยากเห็นกันแล้วใช่ไหมครับ เลื่อนลงไปล่าง ๆ เดี๋ยวเจอครับ

ถ่ายจากมือถือห่วย ๆ ภาพอาจไม่สวยขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ

ผมว่าเร็ว ๆ นี้คงได้ออกสื่อแน่ ๆ เลย  เหมือนสมัยวัดหลวงพ่อโตที่มีห้องน้ำหรูเหมือนกัน อันนั้นผมก็ไปแต่อันนี้หรูสุดๆ

ใครอยากลองคงต้องขับรถไกลหน่อยผมจากกทม. ไปกลับราว ๆ 500 กิโลเอง!!!

แก้ไขเมื่อ 09 มิ.ย. 55 01:14:49

แก้ไขเมื่อ 08 มิ.ย. 55 23:46:15

แก้ไขเมื่อ 08 มิ.ย. 55 23:39:51

จากคุณ : Webcopy
เขียนเมื่อ : 8 มิ.ย. 55 15:38:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com