Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีทางอื่นนอกจากถนนบางนา-ตราด ไปภาคตะวันออกได้ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ปกติผมขับรถยนต์กลับบ้านที่จันทบุรี  ก็ใช้เส้นทางมอเตอร์เวย์เป็นหลัก
เพิ่งมาขี่มอเตอไซค์กลับบ้านครั้งเดียว
รู้สึกว่า...ขี่แบบถูกกฏหมาย (ใช้ทางคู่ขนานถนนบางนา-ตราด) ครั้งเดียวก็ไม่ไหวแล้ว  ถนนก็สภาพอันตรายสุด ๆ   รถใหญ่ก็เยอะ  ย้อนศรก็เพียบ

จะเข้าไปขี่ในช่องทางด่วน  ก็กลัวไม่ถึงที่หมาย  โดนรถยนต์สอยไปซะก่อน

ถามเพื่อนสมาชิกครับว่า...นอกจากถนนบางนา-ตราด แล้ว  ใช้ถนนสายไหนเดินทางออกจากกรุงเทพฯไปภาคตะวันออก  ชลบุรี  ระยอง  จันทบุรี  ตราดได้อีกครับ

ขอบคุณครับ

ปล. บ้านผมอยู่พัฒนาการ  ใช้ถนนบางนา-ตราด น่ะใกล้ที่สุดแล้ว  แต่สภาพถนนมันไม่ไหวจริง ๆ ครับ  ถ้ามีทางอื่นที่ถนนดี  อ้อมหน่อยผมก็ไปได้ครับ

จากคุณ : เปอร์โยต์205
เขียนเมื่อ : 8 มิ.ย. 55 18:40:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com