Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือครับ รถเพื่อนหาย Honda Jazz สีเทา ทะเบียน ศณ 4235 ครับ ติดต่อทีมงาน

รถเพื่อนหายครับ  Honda Jazz สีเทา I-DSI ปี 2005 สีเทา ทะเบียน ศณ4235 กทม . เลขเครื่องยนต์ L15A21924734 เลขตัวถัง MRHGD38804P106263 กระจกหลังติดสติ๊กเกอร์ว่า พวต111  ล้อแมกสีเงิน  ล้อ17 ยางแก้มเตี้ย

ไปพักที่คอนโดชื่อว่าโลตัสคอนโด เข้าจอดเวลาประมาณ 22.00น. ของวันที่ 9 มิ.ย. 55
มีผู้ชายเสื้อขาว ผิวสองสี รูปร่างท้วม ซึ่งนั่งคุยกับยามรอบกลางคืน เรียกให้เพื่อนไปจอดตรงข้างทางในซอยแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด 22  (แถวบริเวณตึกจัสมิน)
เค้าบอกตรงนี้ว่างไปจอดได้เลย  ซึ่งตรงที่จอดเป็นคันแรกห่างจากถนนใหญ่ประมาณ 20 เมตร
ฝั่งข้างขวาของหน้าปากซอย เป็นโรงรับจำนำอีซี่มันนี่ เห็นรถล่าสุดที่จอดตอน 5 ทุ่ม
ตื่นมาตอน10โมงครึ่งกำลังจะกลับบ้าน ไม่เห็นรถแล้ว
สอบถามจากยามที่มาทำงานตอนเช้า ประมาณ7โมง ของวันที่ 10 มิ.ย. 55 ของโรงรับจำนำ
เค้าก็บอกไม่เห็นรถ Jazz จอดเลย กล้องของคอนโด และหน้าปากซอยไม่มีเลยครับ ตอนนี้เพื่อนได้แจ้งความไว้แล้วครับ

ในส่วนของร้อยเวรที่รับแจ้งความ........... (พนง.สอบสวน(สัญญาบัตร3) ปฏิบัตรราชการแทน ผู้กำกับการ สถานีตำรวจภูธรปากเกร็ด)
ได้มีการรับแจ้งความแล้ว แต่ร้อยเวรเจ้าของคดี ลักษณะ ไม่ตามเรื่องให้ กลับถามว่า จะรีบสอบปากคำไปทำไม
คดีที่รถหายกับผม ยังมีอีก4 คดี จะให้ผม มาทำของคุณคนเดียวเลยไม่ได้ ซึ่งตั้งแต่วันที่เกิดเหตุ จนถึงวัน13/06/2012
เพื่อนยังไม่ได้เดินทางไปที่เกิดเหตุ พร้อมกับทางจนท.ตำรวจเลยครับ และไม่มีการติดต่อกลับจากเจ้าหน้าที่เลย

*** เพื่อนบอกว่างวดนี้ผ่อนรถเป็นงวดสุดท้ายแล้ว ***

หากใครพบเห็น รบกวนติดต่อแจ้งเบาะแสกัน ที่เบอร์ 0879832777 คุณทัศนีย์

ขอบคุณมากครับ

***เพิ่มเติมรูป ความเห็นที่ 56 -58 ครับ ***

แก้ไขเมื่อ 13 มิ.ย. 55 21:19:09

จากคุณ : SLAMS
เขียนเมื่อ : 11 มิ.ย. 55 15:40:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com