Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมจะหากินกับ "LPG , ล้อแม๊ก , ชุดสี" ควรเริ่มที่ตรงไหนดี ติดต่อทีมงาน

เปิดร้านติดตั้ง LPG ดีกว่า (5 คน)
  เปิดร้านขายล้อMax ดีกว่า (10 คน)
  เปิดร้าน ผลิต-ชุดสี ดีกว่า (3 คน)

27.78%
  เปิดร้านติดตั้ง LPG ดีกว่า (5 คน)
 55.56%
  เปิดร้านขายล้อMax ดีกว่า (10 คน)
 16.67%
  เปิดร้าน ผลิต-ชุดสี ดีกว่า (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 18 คน

กรุณาอ่านก่อนโหวตนะครับ........อยากให้คุณๆคิดว่า ร้าน ไหนทีผมจะเข้าไปหาความรู้ได้

แก้ไขครับ 3 ชุดสี หมายถึง สเกิต ครับ

*สั้นๆแนะนำก่อนนะครับ*
ผมเป็นนักศึกษา ม.ราม อายุเพียง20ปี และคิดว่าจะเข้ารับราชการเมื่อสอบได้เร็วๆนี้แล......แต่ว่าเมื่อผมมีอายุมากขึ้นผมอยากจะเปิดธุรกิจส่วนตัว(ข้างต้นที่ให้โหวตไป) แต่ติดตรงที่ผมไม่มีความรู้เลยอยากเรียนรู้ตอนนี้ วอนทุกท่านช่วยชี้แนะด้วยนะครับ (และช่วยบอกด้วยนะครับแต่ละร้านใช้ทุนเท่าไร)

*เข้าเรื่อง*
ผมไม่มีความรู้"เลย" ทั้ง3อย่าง ที่กล่าวข้างต้น  ผมอยากจะเริ่ม อยากจะเรียนรู้ ผมเลยคิดว่าผมควรจะลองไปเป็นลูกจ้าง ร้านต่างๆก่อนคงจะดี แต่ติดตรงที่ว่าผมไม่มีความรู้เรื่องช่างเลย ไปสมัครเขาคงไม่รับแต่แรกแล้ว"ผมควรหาวิธีเรียนรู้ยังไงดีครับ"

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 14 มิ.ย. 55 21:01:54

จากคุณ : Dr.New92
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 55 17:11:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com