Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คิดว่าในอนาคต ยอดขาย Toyota, Honda จะตกลงไปเรื่อยๆ รึป่าวครับ ติดต่อทีมงาน

อันนี้ขอพูดถึงเฉพาะรถเก๋งนะครับ กระบะไม่เกี่ยว

เท่าที่ผมสังเกต ทั้งแถวบ้านผม, คอนโดเพื่อน, บ้านญาติ จะเห็นได้ว่าถ้าบ้านไหน
ที่มี Mazda 2 หรือ 3, Fiesta, EX, March, Cruze จอดอยู่ก็คือบ้านที่มีลูกที่เพิ่งเข้าเรียนมหาลัย
หรือเพิ่งเรียนจบและเริ่มต้นทำงาน ขนาดป้าผมที่ใช้ toyota มาตลอด ยังต้องยอมออก M2 ให้ลูกเลย

ส่วนบ้านที่มีแต่คนวัยทำงานหรือคนสูงอายุหน่อย
ที่ไม่มีลูกหลานวัยรุ่น ก็ยังพอเห็น Altis, Vios, City, Civic บ้าง

ผมเลยสงสัยว่าต่อไปในอนาคต เมื่อคนรุ่นเก่าล้มหายตายจาก
ความยึดติดในยี่ห้อหลักหมดไป จะทำให้ยอดขายของเจ้าตลาด
ลดลงได้บ้างไหมครับ (คือลดแบบน้ำซึมนะ ไม่ใช่ลดต่อเนื่ิองฮวบฮาบ)
.
.
.
.
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ smile

จากคุณ : Made In Heaven
เขียนเมื่อ : 19 มิ.ย. 55 17:14:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com