Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะใช้สิทธิ์คืนภาษีรถคันแรก แต่ไม่มีใบจอง ทำยังไงดีครับ ติดต่อทีมงาน

ผมออกรถ มาได้เดือนนึงแล้วครับ ตอนนี้รอจดทะเบียนอยู่ครับ

รถที่ผมออกมา คนจองเดิมจัดไฟแน้นท์ไม่ผ่าน รถเลยกลายเป็นรถว่าง และผมซื้อเงินสดเลยออกรถได้เลย

โดยที่ในใบจองยังเป็นชื่อคนจองเดิมอยู่ ข้อมูลตอนแรกทราบว่า การยื่นขอคืนภาษี ไม่ต้องใช้ใบจอง

แต่เห็นบางท่านไปยื่นขอคืนภาษี บางที่ต้องใช้ใบจองด้วย บ้านผมอยู่เขต ทวีวัฒนา กรุงเทพ

ซึ่งจากข้อมูลของ กรมสรรพมิต ผมต้องไปยื่นเอกสารที่ อาคารกระทรวงวัฒนะธรรม แถวปิ่นเกล้า

อยากทราบว่าถ้าไปยื่นเอกสาร ในเขตที่ผมอยู่ ผมต้องใช้ใบจองไหมครับ แล้วถ้าต้องใช้ ผมจะแก้ไขยังไงดี

เพราะถามเซลล์แล้ว เขาบอกว่าไม่สามารถออกใบจองให้ใหม่ได้ครับ

จากคุณ : pop35
เขียนเมื่อ : 19 มิ.ย. 55 19:03:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com