Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อย่าหาว่าดราม่านะครับ นิสสัน ซิลฟี่ มันสวยตรงไหนครับ เหมือนรถคุณปู่เลย ติดต่อทีมงาน

อุปทานหมู่รึป่าวครับ  ผมเห็นกระแสคนชื่นชมเยอะมากในอินเตอร์เน็ต
ลองถ้าแปะตราโตโยต้า แล้วออกแบบมางี้สิ โดนด่ายับแน่ๆ

ผมยังมองไม่ออกเลยว่ามันสวยตรงไหน ภายในยิ่งโคตรโบราณ เหมือนรถคุณปู่
ถ้าบอกว่า ซีวิคเหมือนกับซิตี้ ด้านหน้าของซิลฟี่แมร่งยิ่งโคดเหมือนอัลมีร่ามากกว่าอีก

ให้ผมขับซิลฟี่ไปรับสาวบอกตรงๆว่าผมไม่กล้าขับแน่ครับ สาวต้องคิดว่าผมขโมยรถปู่มาใช้แน่ๆ

ผมเอารูปซิลฟี่ให้ลุงของผม อายุ 68ปี ดู
ลุงผมบอกว่า ทำไมมันดูแก่จัง  

เฮ้ย ลุงผมอายุ 68 ยังบอกว่าซิลฟี่แก่อ่ะ คิดดู

ใครบอกว่าโคโรล่าอัลติสไม่สวย แล้วบอกว่าซิลฟี่สวย คงต้องมีอคติกับโตโยต้าแล้ว
ซิลฟี่ ดูไม่เหมือนรถปี2012เลย แต่ดูเหมือนรถเมื่อ15ปีก่อน

ผมฟันธงแบบไม่กลัวหน้าแหกเลยว่า ซิลฟี่ดับแน่นอนครับในเมืองไทย
เพราะไม่รู้จะจับตลาดกลุ่มไหนเลยจริงๆ ด้วยดีไซน์แบบนี้

ผู้หญิงคงชอบ Civic มากกว่า
ผู้ชายวัยรุ่นคงซื้อ มาสด้า3 หรือ โฟกัส
ผู้ใหญ่มีอายุหน่อยจะชอบรูปลักษณ์ของ อัลติส
หรือถ้าจะเอาดีไซน์ที่ดูหรูหรา เชฟครูซ ก็ดูหรูกว่าซิลฟี่เยอะ

ฟันธงว่าซิลฟี่ จะมียอดขายในตำแหน่งบ๊วยของคลาส C-segment

จากคุณ : อุราฮาร่า
เขียนเมื่อ : 21 มิ.ย. 55 13:59:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com