Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดีใจเจ้าตลาดทำให้ภรรยาผมเปลี่ยนใจได้เดี๋ยวนี้เป็นทีของผู้ขายจริงๆ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานภรรยาผมอนุมัติให้หารถมาใช้ในครอบครัวเป็นรถปิตอัพสี่ประตูครับก็เลยเดินทางไปโชว์รูมกันซึ่งภรรยาผมเป็นสาวกเจ้าตลาดผมจะเอายี่ห้ออื่นไม่ได้เลยเธอจะเอาแต่รุ่นใหม่หมดเท่านั้นแต่ในส่วนลึดผมชอบมาสด้าเพราะก่อนที่เรามาอยู่ร่วมกันผมใช้อยู่ก็รู้สึกชอบตอนแต่งงานคุณเธอก็ให้เอารุ่นดราก้อนอาย เอาเราขัดใจภรรยาไม่เป็น 5555 มาวานนี้เข้าโชว์รูมในจังหวัดจันทบุรี คุณเธอก็ชวนเข้าเลย อีซูสุสี่ประตูยกสูงนะ เอา เธอดาวน์นี่ เมือเข้าไปเท่านั้นปรากฎว่าไม่มีพนักงานขายท่านใดมาต้อนรับเลย เอ วันนี้คนก็ไม่เข้ามาดูรถนะ ยืนอยู่ประมาณ 15 นาที เงียบไม่มีเสียงตอบรับจากเซลล์ เดินดูก็แล้ว ขึ้นไปนั่งก็แล้ว ซึ่งผมชอบนะเราจะได้ดูละเอียด(มองโลกในแง่ดี)ปรากฎว่าไม่มีใครเดินมาถามเลย แฟนผมเลยบอกว่าไหน เห็นชอบมาสด้านักไปดูซิ เอาไปโชว์รูมมาสด้าในเมืองจัน ยังไม่ทันจอดรถดีเลยเซลล์เดินลงมาต้อนรับ เข้าไปดู อยากได้อะไรก็ให้หมดขอแถมต่างๆ แถมดันมีสีที่เราต้องการจอดในโชว์รูมเลยถามว่าขอแค่ลายเนอร์กับประกันชั้นหนึ่งติดฟิล์มให้หน่อยเอาคันนี้เลยได้ปล่าว เอ้า ดันได้อีกเพราเป็นรถหลุดจอง เลยดันเป็นได้มาสด้าไป555555(ดีใจลึกๆ) ขอขอบคุณอีซูสุนะครับที่ทำให้ภรรยาผมเปลี่ยนใจได้ ส่วนผมก็ได้รถที่อยากได้ ถึงใครว่าศูนย์ไม่ดีหรืออะไรก็ช่างมันการอยู่กับสิ่งที่เรารักก็จะปรับตัวได้เอง ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะครับดีใจเลยขึ้นมาโพส ขอบคุณครับ

จากคุณ : camryสีเหลือง
เขียนเมื่อ : 24 มิ.ย. 55 21:37:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com