Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เห็นด้วยหรือไม่ที่ผมคิดว่า ควรที่จะมีป้ายทะเบียนรถติดด้านข้างรถยนต์และหน้ารถมอเตอร์ไซค์ด้วย ติดต่อทีมงาน

เห็นด้วย (11 คน)
  ไม่เห็นด้วย (28 คน)

28.21%
  เห็นด้วย (11 คน)
 71.79%
  ไม่เห็นด้วย (28 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 39 คน

เนื่องจากผมดูข่าวหลายข่าว ที่ผู้ก่อเหตุใช้รถยนต์ก่อเหตุ หรือแม้แต่เวลาเกิดอุบัติเหตุต่างๆ
กล้องวงจรปิดสามารถ จับภาพรถยนต์ดังกล่าวได้ แต่ว่า ไม่สามารถมองเห็นทะเบียนรถได้ชัดเจน
เพราะว่า 1. มันเล็ก
     2. กล้องจะเห็นภาพข้างรถมากกว่าด้านหน้าและด้านหลังซะส่วนใหญ่

ดังนั้นผมจึงคิดว่าน่าจะมีคนคิดให้ต้องมีป้ายทะเบียนติดข้างรถด้วย
สำหรับผมนั้นไม่อยากให้ติดตัวเล็กๆนะครับอยากให้ติดใหญ่หน่อย จะได้มองเห็็นชัดๆ
อาจจะไม่ใช่เป็นป้ายทะเบียนเหมือนปัจจุบันหรอกนะ แต่อาจจะเป็น พวกสติ๊กเกอร์ หรือไม่ก็
แบบพวก TAXI พ่นสีไปเลย พ่นสีอาจโหดร้ายไปนิด ผมว่าช่วงแรก สติ๊กเกอร์น่าจะเป็นทางออกที่ดี แต่ถ้าพ่อนสีก็อาจจะเป็นการทำให้เปลี่ยนแปลงทะเบียนกันยากหน่อย

มีด่านคอยตรวจดูว่า ทะเบียข้างรถตรงกับหลังรถหน้ารถหรือเปล่า ตรงเล่มหรือไม่
ฝ่ายค้านอย่าคิดว่า เดี๋ยวเป็นช่องทางหากินของตำรวจนะครับ  ถ้าทำให้มันถูกต้องก็ไม่โดนจับครับ

ไม่รู้ใครคิดยังไงนะครับแต่ผมอยากให้มีจังเลยครับ
ใครมีข้อคิดเห็นยังไงก็เชิญร่วมกันออกความคิดเห็นได้เลยครับ ^^

จากคุณ : คิดนอกกรอบ
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 55 19:58:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com