Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แว๊นนัก ไม่ใช่แค่จับ ปรับ แต่โดนส่งไป3จังหวัด (ชายแดนใต้) ติดต่อทีมงาน

หลังจาก ที่มีข่าว ผบ.ทบ. จะใช้นโยบายแก้เด็กนักเรียนตีกัน

โดยหากจับได้ ก็จะส่งไป เป็นทหารเกณฑ์ โดยที่ไม่ต้องจับใบดำ- ใบแดงเลย
ผมชอบนโยบายนี้มากเลยครับ 
แต่ผมอยากให้ ท่าน ผบ.ทบ เพิ่ม เรื่องเด็กแว๊น แว๊น ด้วยครับ
ผมว่าน่าจะแก้ปัญหาได้ครับ

ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า 
ถ้าเด็กแว๊นมันรู้ว่า หากโดนจับไม่ใช่แค่ปรับ แต่โดนส่งไป3จังหวัด 
มันยังจะไปแว๊นกันหรือไม่

ลองเพิ่มเรื่องเด็กแว๊นดูนะครับ ผมว่าน่าจะดัดแปลงได้

ปล.ใครสนิทกับ ท่าน ผบ.ทบ. ฝากแนะนำท่านด้วยนะครับ (ผมชื่นชมท่านมากเรื่องนี้)

จากคุณ : greentan
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 55 20:21:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com