Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>> รบกวนด้วยค่ะ รถของคุณพ่อเพื่อนสนิทหาย IZUSU .. ถึงจะเก่า แต่เค้าก็รัก :'((( ติดต่อทีมงาน

ไม่คิดว่าจะได้มาประกาศเรื่องแบบนี้เลยจริงๆ

รถของคุณพ่อเพื่อนหายค่ะ

เป็นกระบะ IZUSU ทะเบียน บน 4623 นนทบุรี

รุ่นอะไรไม่ทราบจริงๆค่ะ (เพื่อนก็ไม่ทราบค่ะ)

2ประตู สีแดงเลือดหมู มีหลังคาตามภาพเลยค่ะ

จุดสังเกตุคือ ที่ด้านหน้าของหลังคา จะมีแถบสติกเกอร์สีขาวยาวๆค่ะ

ที่เกิดเหตุคือ หน้าร้านขายอุปกรณ์ตกปลา เป็นตึกแถวห้องที่ติดกับ 7-11

หน้าหมู่บ้านมิตรประชาวิลล่าโครงการ15 อ.ไทรน้อย ต.ไทรน้อย จ.นนทบุรีค่ะ

เหตุเกิดตอนตี4  ที่ทราบว่าตอนนั้นก็เพราะว่า แถวๆร้านคุณพ่อเพื่อน จะมีร้านขายอาหารอิสานค่ะ

เค้าไปตลาดกลับมาตอนตี4 ตอนระหว่างทางใกล้ถึงร้าน เค้าเห็นรถคุณพ่อเพื่อนสวนไปทางไปบางเลน นครปฐมค่ะ (เส้นไทรน้อยมันทะลุบางเลนได้อะค่ะ)

เค้าก็สงสัยว่าทำไมออกไปข้างนอกแต่เช้า แต่เค้าก็ไม่ได้มาถาม เพราะเห็นว่ายังเช้า อาจจะขับกลับบ้าน

(บ้านกับร้านอยู่คนละที่ค่ะ วันนี้เป็นวันแรกที่คุณพ่อมานอนร้าน แล้วเอารถจอดไว้หน้าร้าน)

คุณพ่อเพื่อนจะเปิดร้านสายๆค่ะ พอคุณพ่อเปิดร้านอีกที พบว่ารถหายไปแล้วค่ะ ร้านอาหารอิสานใกล้ๆกันก็ตกใจ นึกว่าคุณพ่อเพื่อนไม่อยู่

ร้านอยู่ติด 7-11 ก็จริง แต่ว่ารถจอดอยู่คนละทิศกับกล้องหน้า 7-11 อ่ะค่ะ (มีกล้องตัวเดียว)

ตอนนี้นอกจากไปแจ้งความมาแล้ว ก็ทำอะไรไม่ได้ ตอนนี้คุณพ่อท่านเครียดมากๆค่ะ

รบกวนพี่ๆช่วยเป็นหูเป็นตา ช่วยแชร์ ช่วยโหวตกระทู้หน่อยนะคะ

ช่วยได้ตามกำลังที่ช่วยได้ค่ะ สงสารเพื่อนและครอบครัวมากๆ

ถึงแม้ว่ารถจะราคาไม่เท่าไหร่ แต่เมื่อหายไปก็เสียใจไม่แพ้รถคันละเป็นล้านอ่ะค่ะ

ถ้ามีเบาะแสหรืออะไรยังไง ติดต่อเพื่อนแตมได้โดยตรงเลยนะคะ ที่ "088-0970914 กล้า"  ค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ ><"

และก็ฝากความปรารถนาดีถึงเพื่อนๆพี่ๆทุกคนนะคะ ช่วงนี้มีบอล แน่นอนต้องมีการพนัน ดูแลรถดีๆนะคะ ช่วงเสี่ยงเลยช่วงนี้ ขอบคุณค่ะ

ปล. เพื่อนบอกว่ามีรูปรถ แค่รูปเดียวค่ะ ต้องขออภัยจริงๆค่ะ

จากคุณ : สาระพัดช่างสงสัย
เขียนเมื่อ : 1 ก.ค. 55 20:20:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com