Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การเปิดไฟหน้ารถยนต์ตลอดเวลา เป็นไปได้แค่ไหน ?{แตกประเด็นจาก V12333368} ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่ ที่ปัจจุบันมีการให้ รถมอไซด์ เปิดไฟหน้า ในเวลากลางวัน

โดยได้มีการรณรงค์กัน "เปิดไฟใส่หมวก" กันอย่างแพร่หลาย

โดยผมก็สงสัยว่า ทำไมถึงไม่มีการรณรงค์กับ รถยนต์ด้วย
เพราะ รถยนต์บางคัน ที่สีไปในทางโทนมืด
บางครั้งมองไม่เห็น หรือเห็นไม่ชัดเลย
ทำให้เกิดอุบัติเหตุ ตามมาได้

แถวบ้าน>>>
ลุง : หนูๆ ลืมปิดไฟหน้า รถอยู่นะ
ผม:  จงใจเปิดครับ ไม่ได้ลืม
ลุง:  แกก็ทำหน้างงงง

ที่ทำงานพ่อ>>>
น้า: x ไฟหน้ารถหนูเปิดอยู่นะ
ผม: ครับ ผมจงใจเปิดเอง

ผมก็แอบบ่นในใจนะว่า "ผมแค่เปิดไฟหน้าไม่ได้ไปฆ่าใครซะหน่อย"

ผมเลย อยากทราบความคิดเห็นครับ ว่า ที่จะให้รถยนต์เปิดไฟหน้าตลอดเวลามีความเป็นได้มากน้อยแค่ไหนครับ ?

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ค. 55 13:39:47

จากคุณ : greentan
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 55 13:06:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com