Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** มาเปลี่ยนยางปัดน้ำฝนกันครับ** ติดต่อทีมงาน

ช่วงนี้ฝนตกบ่อยมากเรามาเปลี่ยนยางที่ปัดน้ำฝนกันไหมครับ

ทำได้เองเลยโดยไปซื้อตามคลองถมหรือตามร้านที่เขามีขาย ส่วนผมอยู่ต่างจังหวัดจะมี

รถขายพวกนี้วิ่งจอดอยู่ตามหน้าปั้ม ก็แวะอุดหนุนเขาหน่อย จริงๆแล้วเคยให้

เขาใส่ให้ดูอยู่ครั้งแรกๆ พอเห็นเขาทำก็แหมทำไมมันง่ายยัง ตอนหลังก็เลย

ซื้อมาทำเองซะเลยผมชอบใช้เวลาอยู่กับรถครับดูโน่นนี่ไปเรื่อยเพลินดี

วันหยุดที่ผ่านมาได้ซื้อยางที่ปัดน้ำฝนมาเปลี่ยนเองเส้นล่ะ40บาท

ซึ่งปกติผมก็จะเปลี่ยนเองเป็นประจำอยู่แล้วสัก6เดือนครั้งนึงเพื่อมุมมองที่ดี

กว่ายิ่งช่วงเวลาฝนตกหนักๆนี่สำคัญเลยครับ หลายคนอาจมองว่าเปลี่ยนไป

เลยทั้งก้านสะดวกดีใ้ช้ของเก่าไปสปริงมันล้ากดไม่สนิทบ้าง อันนั้นก็แล้วแต่

ครับ แต่กระทู้นี้เราจะมาพูดถึงเรื่องการเปลี่ยนยางเองเท่านั้น ผมไม่มีความรู้

เชิงวิชาการใดๆเป็นคนบ้านๆธรรมดา สเปคเรื่องยางอ่ะไรต่างๆผมก็แค่เทียบ

เคียง ซื้อมามันยาวไปก็ตัดเท่านั้น   แต่มันก็ใช้งานได้ดีน่ะครับ

ซึ่งการทำก็มีไม่กี่ขึ้นตอนหรอกครับดูตามรูปเลย

จากคุณ : tus_sks
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 55 10:08:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com