Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยบอกข้อดี ข้อเสียของการมีรถบ้าน(motor home ) ในไทยด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

อยากทราบน่ะค่ะ ว่ารถบ้านเคลื่อนที่ มีข้อดี ข้อเสียยังไงบ้าง สำหรับการใช้งานในปัจจุบันนี้

ปล.และอีกเรื่องที่อยากถามค่ะ ถ้าจะมีการไปคาราวานหรือขับรถท่องเที่ยวข้ามประเทศ รถประเภทนี้สามารถทำได้มั้ยคะ

ที่ จขกท คิดซื้อเพราะเงินถึง(เงินคุณพ่อ คุณแม่ จขกท รวมกัน) และคิดว่าตอบโจทย์ Life style ในระดับนึงค่ะ

เช่น ถ้าต้องไปในบางที่ๆ ไม่สะดวก เช่น ไม่มีที่พัก ต้องนอนเต้นท์ ที่บ้านไม่สะดวกนอนค่ะ รวมทั้งเราด้วย กลัวลำบาก

หรือในบางกรณี เราจำเป็นต้องพาสุนัขไปเที่ยวด้วย

ทราบดีใช่มั้ยคะ ว่าที่พักน้อยที่มากๆ ที่ยินยอมให้พวกเขาพักร่วมกับคน

เลยอยากจะถามเพื่อนๆพี่ๆ ห้องนี้ เพื่อประกอบการตัดสินใจอีกทีค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : น้ำผึ้งอาบยาพิษ
เขียนเมื่อ : วันอาสาฬหบูชา 55 20:50:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com