Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำค่ะ โดนใบสั่ง แต่รูปที่ส่งมาไม่ใช่รถของเราแต่ป้ายทะเบียนเป็นของเราค่ะ!!?? ติดต่อทีมงาน

ขอความช่วยเหลือและคำแนะนำค่ะ

คือว่าโดนใบสั่งค่ะ ข้อหากลับรถในที่ห้ามกลับ จากสภอ.นนทบุรี สาขารัตนาธิเบศน์  

แต่ว่าที่งงกว่านั้นคือ  ป้ายทะเบียนน่ะ เป็นของเราค่ะ
แต่รูปรถมันไม่ใช่  รถของเราเป็นรถเก๋ง แต่รูปรถที่ส่งมาเป็นปิคอัพ 4 ประตู
และรถคันนั้นติดป้ายทะเบียนของเราเลยค่ะ ทะเบียนเดียวกันเป๊ะ
และวันเวลาที่เกิดเหตุ และสถานที่เกิดเหตุ เราก็ไม่ได้ไปค่ะ

ที่นี่ กรณีนี้เกิดจากอะไรค่ะ โดนสวมทะเบียน?? ตำรวจส่งรูปมาผิด??
แล้วจะต้องติดต่อที่ใครค่ะ

เบอร์โทรในใบสั่งลองโทรไปก็เป็นสัญญาณแฟกซ์ตลอดเลยค่ะ
ลอง search ชื่อ ส.น. นี้ก็หาเบอร์โทรไม่เจอค่ะ
ในใบสั่งบอกให้ไปจ่ายภายในวันที่ 10 นี้ด้วยค่ะ  

จะต้องทำยังไงดีค่ะ รบกวนด้วยค่ะ ไม่รู้ต้องทำยังไง เจอใบสั่งใบแรกก็งงกับชีวิตเลย ขอบคุณค่ะ

//แก้ไขข้อความ ตรงข้อหาค่ะ พิมพ์ผิดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 06 ส.ค. 55 20:35:48

แก้ไขเมื่อ 06 ส.ค. 55 17:38:08

จากคุณ : ยิ้มปริศนา
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 55 17:33:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com