Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเจอคนจอดรถขวาง เข็นไม่ได้ พอเจ้าของมายังมากร่างใส่ด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ วันอาทิตย์ที่ 26 สค 2555 เวลา 13.30 ณ สยามพารากอน

ผมกำลังจะกลับบ้าน ปรากฏว่ามีรถ Alphard ตามรูปจอดขวางอยู่เข็นไม่ได้
รอเจ้าของรถอยู่ ยี่สิบกว่านาที

พอเค้ามาเป็นผู้ชายและผู้หญิงถือถุงชอปปิ้งมา ผู้ชายมีอายุหน่อยก็เริ่มทำการป้องกันตัวเองเต็มที่

"ผมไม่ได้ล็อคเกียร์แล้วนะ มาดูได้
แล้วบอกให้ยามมาดูแล้วบอกว่า "เป็นพยานให้ผมนะผมไม่ได้ลอคเกียร์"

ผมถามว่า "ลอคเกียร์ทำไม"
เค้าตอบว่า "ไม่ได้ลอค"

ผมถามว่า "งั้นทำไมเข็นไม่ไป"
เค้าตอบว่า "ไม่รู้แม่มันเหรอ"

ผมเห็นเค้าเริ่มกร่างๆ ไม่อยากไปยุ่งกับคนแบบนี้เลยเอารูปมาโพสเพื่อเป็นการระบาย
กระทู้นี้คงไม่เกิดขึ้นถ้าเจ้าของรถรู้สึกผิดสะหน่อย และมีการขอโทษบ้าง
ถึงคุณจะดูเรื่องเบรคมือแล้ว แต่รถคุณทำความลำบากให้คนอื่น
สำนึกผิดบ้าง ขอโทษบ้าง ลดอีโก้ลงบ้าง คงทำให้บ้านเมืองน่าอยู่ขึ้นครับ

Never ruin an apology with an excuse.  ~Kimberly Johnson

ผมเองก็ขอโทษที่ไม่สามารถลดโทสะได้จึงได้มาตั้งกระทู้นี้

***แก้ไข วันที่ 29 ส.ค. 55 เวลา 20.40 ***
ขอบคุณทุกความเห็นครับ จริงๆแล้วเจ้าของรถก็ไม่ได้ผิดเท่าไรหรอกครับ แค่มารยาทแย่
การประจานด้วยรูปอาจจะแรงไปจริงๆก็ได้

แต่เรื่องที่ควรตรวจสอบ คือเป็นการนำรถกองปราบปรามมาใช้ส่วนตัวหรือไม่
โพสในจราจรตราเพชรครับแล้วเหมือนจะทำอะไรไม่ได้ ได้แต่ทนๆกันไปสังคมไทย http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=21763

"You cannot be a hero without being a coward."
George Bernard Shaw

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 55 00:25:18

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 55 20:43:39

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 55 21:24:57

จากคุณ : sycophant
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 55 21:20:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com