Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความเชื่อผิดๆ ไฟฉุกเฉิน กับ ฝนตกหนัก มันเกี่ยวกันมั้ย เปิดหา ... !!! ติดต่อทีมงาน

เจอมากับตัวตกใจหมดเลย
ถนนมีอยู่สามเลน ความเร็วลดเหลือ 80 ฝนตกไม่หนักเท่าไหร่

เราอยู่เลนกลาง ซักพักมีเลนขวากำลังตีคู่มา เห็นไฟเลี้ยวซ้ายของเค้า เราตกใจนึกว่าจะมาเบียดเข้าซ้าย
เหยียบเบรคไปแทบไม่ทัน
สุดท้ายมันก็ตรงต่อไปเห็นหลัง เปิดไฟ ฉุกเฉินวิ่งสบายเลย

คันหลังก็ตามติดมาก เกือบชน

ปล. การใช้ไฟฉุกเฉิน ควรใช้ต่อเมื่อรถจอดเสียครับ ไม่ใช้เปิดวิ่งแบบนี้ เป็นความเชื่อที่โง่มากนะครับ ฝนตกไม่เห็นถนน เปิดให้คันหลังเห็น

ไม่ใช่แล้วครับ ไฟเบรกทุกคันมี เปิดไฟหน้าตามปกติก็พอครับ
ดูไฟท้ายง่ายกว่าดู ไฟฉุกเฉินครับ

จากคุณ : eaksuchart
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 55 13:50:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com