Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] * * * บอกเล่าประสบการณ์เล็กๆ และ รีวิว New CITY MC ครับ * * * ติดต่อทีมงาน

-- วันนี้ว่างๆ (อันที่จริงก็ไม่ว่างนะ … ยังไม่ได้ส่ง Budget ปี 56 ให้น้องบัญชี ที่บริษัทเลย .. แต่หัวมันยังไม่แล่น ไว้ดึกๆละกันเนอะ) เลยมาเล่าเรื่องอะไรบางอย่าง เผื่อเป็นประสบการณ์ แล้วก็มีแถมรีวิว “น้องแดง” (CITY MC สีแดง) ที่ทาง HONDA ประเทศไทย จัดมาให้เป็นรถสำรองระหว่างรอหาสาเหตุของเจ้า “โอโม่” ล่ะครับ

เสาร์ที่ 1 กันยายน 2555

-- ระหว่างนั่งเล่นอินเตอร์เนต อยู่ในห้องพักลูกค้าของศูนย์ HONDA พระราม 7 (คือ เอา Jazz GE มาตั้งศูนย์ที่ร้านข้างๆ มาถึง 6.30 น. แต่ดันได้คิวที่ 6 ก็เลยมาเบิกยางปัดน้ำฝนของ Jazz เสร็จแล้วก็นั่งเล่นอยู่ตรงนั้นแหละ เพราะเดี๋ยว Jazz ตั้งศูนย์เสร็จ ก็ต้องวนมาขนสมบัติลงจาก CR-V ล่ะครับ) มือถือผมก็ดังขึ้น มองชื่อแล้ว …. อืมมม งานเข้าตรูอีกละ (น้องสาวผมเอง)

น้อง : เฮ้ยแก กุญแจ CR-V มันหักว่ะ ตัวลูกคาอยู่ในรูสตาร์ทเลย
ผม : แล้วแกไปทำไงวะ
น้อง : ก็พี่ (แฟนเค้า) น่ะสิ นั่งทับ หักไปรอบนึง เอาไปซ่อมมาแล้ว
ผม : ก็ดึงออกมาดิ แล้วก็นั่ง Taxi ไปทำงานได้เลย
น้อง : มันเอาไม่ออก
ผม : เดี๋ยวโทร.กลับ

ว่าแล้ว ก็เดินไปถาม จนท. ของศูนย์

ผม : คุณปราชญา พอดี CR-V คันน้องสาวผม กุญแจมันหัก ดึงกุญแจไม่ออก ทำไงดีครับ
จนท. : กุญแจมันจะมีแง่งครับพี่ (แล้วก็วาดรูปให้ดู) พี่จับตรงแง่ง บิดแล้วดึงออกเลยครับ
ผม : แล้วต้องเปลี่ยนดอกใหม่เลยใช่ไหมครับ
จนท. : พี่เอามาดูก่อนครับ บางทีมันซ่อมได้ มีอะไหล่ครับ
ผม : ขอบคุณครับ

โทร.กลับไปหาน้องใหม่

ผม : เฮ้ย เค้าบอกมีแง่ง แกจับแล้วบิดกลับแล้วดึงออกเลย
น้อง : มันไม่ออก
ผม : แล้วตอนนี้ หน้าปัทม์มีไฟอะไรโชว์บ้าง เครื่องติดไหม
น้อง : ดับเครื่องแล้ว น่าจะอยู่จังหวะที่เปิดวิทยุอย่างเดียว
ผม : เออ งั้นก็ล็อครถ แล้วก็โทร.ไปหาแม่ ดูว่า กุญแจสำรองยังอยู่ไหม เดี๋ยววิ่งเอาไปให้

-- สักพัก ก็โทร.หาใหม่ นัดเรื่องเวลากัน … ตกลงเอากุญแจออกได้แล้ว ถามว่าทำยังไง คำตอบคือ “เมื่อกี้ คาเกียร์ R ไว้ มันเลยดึงไม่ออก” เออ ดีจริงๆ

จากคุณ : เด็กบูรพา
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 55 20:30:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com