Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมยอมแพ้คนขับ VIGO คนหนึ่ง แต่................ ติดต่อทีมงาน

ไปทำธุระที่แฟลตแห่งหนึ่งครับ ทางวิ่งแคบมาก รถยนต์สวนกันไม่ได้ ต้องดูจังหวะกันให้ดี
รถผมมาจากลานจอด วิ่งมาแล้วเกือบ 100 เมตร เกือบถึงปากซอย มี VIGO คันหนึ่ง เลี้ยวเข้ามาพอดี
ผมจึงหยุดรถ (ตำแหน่งตามภาพ) หวังว่า VIGO จะหลบเข้าที่จอดที่ว่างก่อนแล้วค่อยออกมาใหม่ ผมจะได้ออกซอยใหญ่ไป

แต่เหตุการณ์ไม่เป็นเช่นนั้น VIGO ก็หยุดรถ (ตำแหน่งตามภาพ) แล้วกระพริบไฟสูงให้ผม 2 แว้บ
ผมไม่เข้าใจความหมาย จึงเฉย เขาจึงกระพริบไฟสูงติดๆกันหลายแว้บ

ไม่ได้เข้าข้างตัวเอง แต่ผมคิดว่า เขาหลบให้ผมไปก่อนน่าจะง่ายกว่า เพราะถ้าจะให้ผมถอยยาว
กลับไปลานจอดรถ มันเกือบ 100 เมตร

ความคิดผมในวูบแรกคือ เป็นไงเป็นกัน เมิงไม่หลบกุก็อยู่ตรงนี้แหละ ไม่ต้องไปทั้งคู่mad
ประมาณ 2 นาทีผ่านไปอย่างเชื่องช้า ผมจึงคิดได้ ถ้าเกิดเหตุไม่คาดฝันขึ้น ....... ภาพ พ่อ แม่ ครอบครัว
คนที่เรารัก ฯลฯ ปรากฏขึ้นในสมอง บ้าน รถ เงินเก็บ เงินที่จะได้อีกในอนาคต ความเป็นอยู่ที่ไม่ต้องลำบาก
แม้ไม่ถึงกับมีเงินเป็นสิบล้าน แต่อยากได้อะไร ก็ซื้อได้ อยากกินอะไรก็กินได้ ...........

ผมจึงบรรจงขับรถเดินหน้าไปที่ตำแหน่ง A แล้วถอยหลังหลบเข้าที่จอดด้วยความยาก
เจ้า VIGO จึงขับเข้าไปท้ายซอย และแน่นอนว่า  เราต้องประสานสายตากัน
เขาดูสะใจ ที่ผมต้องหลบ ไม่มีผงกหัว ไม่มียกมือ ไม่มีรอยยิ้ม yuck

ผมยอมแพ้คุณครับ แต่ผมถือว่า ผมชนะใจตนเอง smile

ถ้าท่านอยู่ในสถานการณ์เช่นนี้ ท่านจะดำเนินการอย่างไรครับ

หมายเหตุ ผมไปคนเดียวครับ ถ้าแฟนผมไปด้วย เธอจะยุผมทันทีว่า หลบให้มันcry
ทุกวันนี้ ไม่ว่าผู้ร่วมทางจะขับรถแย่แค่ไหน แฟนผมก็บอกว่า ช่างมัน อย่าไปมีเรื่อง

จากคุณ : NAGOYA
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 55 12:51:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com