Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:-) ปั่นไปคนเดียว เที่ยวไปตามใจ จังหวัดอุทัยฯ ที่วัดท่าซุง (-: ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ พี่น้องครับบบ......

ช่วงนี้ก็หน้าฝนแล้ว จะเดินทางไปไหนก็ขอให้ขับขี่กันด้วยความระมัดระวังนะครับ

และขอให้ถึงจุดหมายปลายทาง ด้วยความปลอดภัยทุกๆ คนครับ

เรื่องราวการเดินทางในครั้งนี้ มันมีผลต่อเนื่องมาจากกระทู้ที่แล้ว

ที่ผมและสมาชิกปั่นไปเขื่อนป่าสักฯ เพื่อทดสอบตนเอง

ใน 1 วัน ปั่นจักรยานให้ได้ 100 กม. ในแบบฉบับของมือใหม่ขาอ่อน
http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2012/06/V12298195/V12298195.html

การเดินทางไปเขื่อนป่าสักฯ ครั้งนั้นเราไปกัน 4 คน

เป็นการเดินทางแบบเป็นทีม ต้องปั่นรอๆ กันไป

ปั่นโดยยึดคนที่มีความสามารถน้อยที่สุดเป็นเกณฑ์...

เพื่อนเหนื่อย ถึงเราจะยังไม่เหนื่อย แต่ก็ต้องพักด้วยกัน...ปั่นไปพักไป..

วันนั้นผมปั่นได้ทั้งหมด 131 กม........แต่ผมกลับรู้สึกว่า ผมยังใช้ความสามารถของผมไม่เต็มที่

ถ้าปั่นไปคนเดียวผมคงปั่นได้ไกลกว่านี้....

ทำเวลาได้ดีเร็วกว่านี้....ไม่ต้องรอใคร ไม่ต้องห่วงใคร....

อยากปั่นช้าก็ช้า อยากปั่นเร็วก็เร็ว....

อยากไปก็ไป อยากหยุดก็หยุด....

ความคิดแบบนั้นเหมือนว่าผมเป็นคนเห็นแก่ตัว

การเดินทางครั้งนี้ผมจึงไม่ได้บอกใคร  เพื่อนผมก็ไม่ชวน...

แม่ กับเมีย ผมก็ไม่บอก... " ไปก่อนค่อยกลับมาเคลียร์ครับ "

เรื่องราวทั้งหมดนี้.....มันจึงเป็นจุดเริ่มต้น ของการเดินทาง ในครั้งนี้ครับ......

จากคุณ : กุ๊ก - ดีไซน์ " Aye & KoOk "
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 55 00:56:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com