Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

...จากการตระเวณขายรถ ตามที่ต่างๆ ... ก็ได้ข้อสังเกตกับธุรกิจเต๊นท์ ... ติดต่อทีมงาน

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V12593914/V12593914.html
คราวก่อนเคยตั้งกระทู้
ได้ลองไปจัดการมาเองแล้ว

ขายรถใครว่าไม่เหนื่อย !!

ถ้าจะขายให้ได้ราคาดีๆ จบปัญหา ไม่ง่ายเลยจริงๆครับ
ไล่อ่านมาแทบทุกกระทู้

ผมใช้ city อยู่
เริ่มแรก เข้าศูนย์ ฮอนด้า ได้ราคาน่าผิดหวัง ... เพื่อนๆ ในนี้ ก็บอกว่าพวกนี้เต๊นท์ทั้งนั้นแหละ
ใช่ครับ ... ก็มีเต๊นท์โทรมาบ้าง จะขอดู อย่างเร่งรีบ

--> สิ่งที่ผมสงสัยคือ ทำไมพวกนี้รีบปิดมากๆ จะวางมัดจำท่าเดียว แล้วห้ามขายคนอื่น !!!!
แน่นอนว่าผมไม่รับ ... แต่ ! เต๊นท์ก็จะโอดครวญ อุตส่าห์มาแล้ว โธ่ ก็ผมไม่ได้บังคับให้มา
ผมจะรอโอนทีเดียว ไม่ต้องวางมัดจำ ไปเซ็นกันที่ขนส่ง แบบตรงๆไปเลย ค่าปรับอะไรผมเคลียร์ให้
ซึ่งหลายคนก็ไม่พร้อม รอคนเซ็นเช็คบ้างอะไรบ้าง

หลังจากนั้นลองไป โตโยต้า ชัวร์ ... ราคาน่าผิดหวังเช่นกัน แต่ทำไมมีเต๊นท์โทรมาหาทันที ??
แถมรู้ข้อมูลละเอียดด้วย ผมแน่ใจเพราะ คุยไปมาเต๊นท์คนนี้หลุดปากมาคำนึง

ก็เลยอ๋อ ... ที่แท้ โตโยต้าชัวร์ ก็น่าจะมีเครือข่ายกับเต๊นท์ด้านนอกอีกนี่เอง ...

สุดท้าย ผมก็รอคนที่จะใช้รถจริงๆ ดีกว่า อาจจะนานหน่อย ...

มีคนรู้จักผม บอกเหมือนกันว่า รถใช้ถนอม จอดในร่ม อย่าไปขายเต๊นท์ !!!
ผมก็ไม่รู้จะเชื่อดีไหมเนี่ย

เล่าสู่กันฟังครับ

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ย. 55 17:54:23

จากคุณ : realp**
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 55 17:48:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com