Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถฮอนด้าซีวิคชนเด็กแล้วหนี ติดต่อทีมงาน

ผมได้มีโอกาสเข้ามาอ่านกระทู้ในห้องรัชดานานมากแล้วไม่คิดเลยว่าถึงวันหนึ่งต้องเข้ามาโพสกระทู้ขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆ พี่ๆ ในห้องนี้
เรื่องเริ่มมาจากวันนี้ตอนเช้าพี่สาวผมไปส่งลูกสาวที่ รร อัสสัมชัญคอนแวนต์ สีลมแล้วให้หลานผมข้ามถนนเอง ซึ่งบริเวณนั้นคือหน้า รร และมีคุณตำรวจจราจรอยู่ ปรากฏว่าขณะที่ก้าวข้ามอยู่นั้นก็มีรถฮอนด้า ซีวิค สีครีม ทะเบียน 1780 ไม่สนใจสัญญาณให้หยุดของตำรวจจราจร พุ่งเข้าหาหลานผมแล้วชนโดนหลานผม โดยไม่ยอมลงมาดูเด็กที่กำลังตกใจและเจ็บ กลับมีหน้าเปิดกระจกรถลงมาดุเด็กว่า "ทีหลังให้ข้ามดีๆ ดูทางด้วย ตกใจหมดเลย" แล้วก็จากไป ซึ่งเป็นความหงุดหงิดของผมมากเมื่อได้ทราบเรื่อง เพราะเค้าไม่มีการลงมาดูเด็กเลยแม้แต่นิดเดียว กลับเป็นผู้ปกครองบริเวณนั้นมาช่วยดูแล้วโทรแจ้งพี่สาวผม
ผมต้องการดำเนินคดี แม้หลานผมจะไม่บาดเจ็บร้ายแรงแต่มันก็คือการชนแล้วหนี พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดอยู่ในเหตุการณ์แล้วมีข้อมูลหรือพอทราบวิธีติดตามช่วยกรุณาแจ้งผมด้วย เพราะข้อมูลที่ได้คือเป็นรถฮอนด้าซีวิคไม่ใช่รุ่นก่อนรุ่นล่าสุดและเลขทะเบียน 1780 เท่านั้น
สามารถให้ข้อมูลผมได้ที่ email: panya.aro@mahidol.ac.th
ขอบคุณมากครับ
ดร.ปัญญา อรุณจรัสธรรม

จากคุณ : pote_aoe
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 55 15:45:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com