Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

OMG ซวย ซับ ซวย ซ้อน ** เล่าสู่กันฟัง ** ไม่รู้ลงถูกห้องมั้ย ติดต่อทีมงาน

เรื่องของเรื่อง .. คือ ผมมีนัดพบลูกค้า ที่อาคาร PM tower ย่าน รัชดา

.... และผมก็ อ่าน จอด ที่ทับเลขทะเบียน คนอื่น โดน ล็อกล้อ และ ปรับ 500 บาท

...... และผมก็มั่นใจมาก ว่า ชั้น สอง มี ป้ายทะเบียน ชัดเจน อยู่ ข้างหลัง หลัง ตรงที่จอด 2 ป้าย .. ป้ายที่ 3 และ4 ไม่มี ข้างหลังเห็น โล่ง ๆ ก้ขับไปจอด อย่างมั่นใจ ... แต่กลับมา โดน ล็อกล้อ และ โดนปรับ อีก 500 บาท ข้อหาจอด ทับที่คนอื่นครับ ผมก็ เอะใจ ว่าข้างหลัง มันโล่งไม่มี นี่หว่า ..... แต่พอ ผม เงยหน้า ขึ้นไป OMG มันเอามาติดข้างบนครับ ตรงข้างหน้า แถม เป็น สีเขียว เข้ม อีกต่างหาก ** นึกในใจ มรึง ไม่ใช้ สีเดียวกันให้หมใด วะ หรือติดข้างหลัง เหมือนกันหมด หรือติด มัน ซะ 2 ที่เหมือนกัน หมดไม่ได้รึงัย *** ผมเลยไป จ่ายค่าปรับ พร้อม คอมเพลน ยาม ว่า คุณเอาค่าปรับที่ผมจ่ายให้ 500 บาท เนี่ย ไป ปรินท์ เป็น สีเดียวกันให้หมด และ ติด ทั้ง ข้างหน้า ข้างหลังเลยนะครับ เพราะผม ขับรถ ขึ้นมา เห็นข้างหลัง ก็ึกว่า ติดข้างหลังหมด ใครมันจะแหงน ไปมองข้างบน ครับ ...

..... หลังจาก นั้น ยาม มาปลดล็อกล้อให้ .. พร้อม รถเบนซ์ ที่มันจอดขวาง ผมอยู่ มองหน้าผม อีกเหมือนสพะใจ กรุเสียค่าปรับ ผมก็ไม่ได้แคร์ ครับผิดคือผิด จ่ายคือจ่าย แต่ อย่ามาหาเรื่องผมละกัน (อันนี้ นึกในใจ) ต้อง OMG อีกรอบ ครับ ไม่รู้ใคร ถอยมาเบียด ชุดแต่ง จากศูนย์ ของผม ถึงกับสีหลุด กว้าง ประมาณ เกือบ 1 ซม. ยาว เกือบ 5 ซม เบียดผมสีหลุด มันไม่อยู่ รับผิดชอบ อีก โอ้วววว วัน 27 / 11 /12วันซวย ผม จริงๆ .... แต่ก็มีแอบ โชคดี ไปคุย แล้วได้งาน คอนเฟิร์ม มาทำ ให้ใจช้น อยู่บ้าง ... บ่นซะยาว ..ขอบคุณที่อ่านนะครับ

จากคุณ : ChaiOoh
เขียนเมื่อ : 28 ก.ย. 55 15:28:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com