Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเปลี่ยนล้อแม็กเป็น 17 นิ้ว แต่ล้ออะไหล่เดิมเป็น 15 นิ้ว ถ้ายางรั่วขึ้นมา จะนำล้ออะไหล่มาใส่ร่วมกับ 17 นิ้วได้มั้ย ติดต่อทีมงาน

เคยมีประสบการณ์มาก่อนครับ ตอนนั้นพึ่งออกรถป้ายแดงมาไม่ถึงเดือน ดันไปเหยียบตะปูเข้า ทำให้ยางโดนเจาะเป็นรูขนาดใหญ่เลย ดีที่มีล้ออะไหล่มาเปลี่ยน รถผมล้อขนาด 15 นิ้วทั้งหมดครับ

อยากเปลี่ยนล้อแม็กเป็น 17 นิ้ว แต่ล้ออะไหล่เดิมเป็น 15 นิ้ว ถ้ายางรั่วขึ้นมา จะนำล้ออะไหล่มาใส่ร่วมกับ 17 นิ้วได้มั้ยครับ

ถ้าล้ออะไหล่ 15 นิ้ว 1 ข้าง จะไปใส่ร่วมกับล้อ 17 นิ้วอีก 3 ข้าง มันจะใส่ได้มั้ยครับ แล้วถ้าเกิดปัญหาขึ้นมา

โดยทั่วไปที่เค้าเปลี่ยนล้อแม็กให้ใหญ่ขึ้นกัน แต่ล้ออะไหล่เล็กกว่าล้อใหม่ เค้าใช้วิธีแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้ากันยังไงครับ

จากคุณ : PlayStation
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 55 02:11:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com