Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถยี่ห้อหนึ่ง ทำไมโฆษณาแบบไม่รับผิดชอบกฏจราจร เลยทำให้รถใหม่ส่วนใหญ่ทำตามตาม ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นคนไม่ค่อยดูทีวี  แต่ก็เห็น 2 ครั้งแล้ว  คือรถยี่ห้อหนึ่งทำการโฆษณา  และจัดรายการออกทริป ทำนองประหยัดน้ำมัน

แต่ทั้งในโฆษณา  และรถที่วิ่งในทริปนั้น  พากันเปิดไฟสปอร์ทไล้ท์ตรงกันชนหน้าทุกคัน
ทั้งๆที่ไม่ได้มีฝนตก  หรือหมอกแต่ประการใด

ผมอยากให้ผู้ที่เกี่ยวข้องต่างๆ  เช่นบริษัทรถ,  ขนส่ง,  ตำรวจ
พากันทำการรณรงค์  เรื่องการเปิดไฟสปอร์ทไล้ท์กัน  เพื่อจะได้ไม่เกิดความรำคาญแก่รถที่สวนทาง หรือเกิดอันตรายครับ

(อย่าสับสนกับรถที่มีไฟ Day time นะครับ)

จากคุณ : ครับผม
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 55 20:39:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com