Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะซื้อรถใหม่ค่ะ อยากทราบความคิดเห็น ทั้งคุณสมบัติและอิมเมจด้วย วานเพื่อนๆในห้องช่วยเลือกให้หน่อยนะคะ ติดต่อทีมงาน

Mercedes Benz รุ่น e250 cdi เครื่องดีเซล (33 คน)
  BMW รุ่น 525d (23 คน)

58.93%
  Mercedes Benz รุ่น e250 cdi เครื่องดีเซล (33 คน)
 41.07%
  BMW รุ่น 525d (23 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 56 คน

จะเปลี่ยนรถใหม่ค่ะ เลยอยากทราบว่าในห้องนี้ เสียงส่วนใหญ่ต้องการยี่ห้อไหนมากกว่ากัน

สำหรับ BMW ไปลอง test drive มาแล้ว ชอบตรงที่ออพชั่นเยอะมาก เบาะปรับได้เยอะกว่าเบ๊นซ์

ดูทีวีได้ มีเนวิเกเตอร์ มีระบบ keyless go ซึ่งเบ๊นซ์แพ้ขาดตรงไม่มี ในรุ่นดีเซล

เมื่อเทียบในรุ่นเดียวกันพบว่าเบ๊นซ์ด้อยกว่าทุกประการ แต่เมื่อเทียบกับอิมเมจเราเอียงเอนไปทาง

เบ๊นซ์มากกว่านะคะ แต่แฟนเราชอบ BMW มากกว่า ซึ่งเราจะซื้อไว้เป็นรถบ้านขับไปทำงานค่ะ

เลยอยากได้ความเห็นจากเพื่อนในห้องนี้ผู้เชี่ยวชาญ ว่าแต่ละคนชอบยี่ห้อไหนมากกว่ากันนะคะ

ทั้งออพชั่นและอิมเมจเลยค่ะ และ BMW ดูอิมเมจด้อยกว่า Mercedes มากไหมคะ

สำหรับเรายังตัดสินใจไม่ได้ค่ะ แต่ซีเรียสค่ะ ซื้อแน่นอนยี่ห้อใดยี่ห้อหนึ่ง จากสองตัวเลือกนี้

เพราะต้องจองแล้วจะใช้รถต้นปีหน้าค่ะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นและเสียงโหวตล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : ฉีจิหลิน
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 55 12:55:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com