Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++เมื่อประมาณ 4 ปีมาแล้วผมเคยตั้งกระทู้ถามถึงรถคันหนึ่ง ตอนนี้ผ่านมา 4 ปีแล้ว กับความคืบหน้าที่ยังไม่ค่อยไปถึงไหน +++ ติดต่อทีมงาน

ไม่รู้ว่าใครเคยผ่านตา หรือว่าพอจำได้ แต่ไม่เป็นไร ในตอนนั้น ผมตั้งกระทู้
ถาม ผมเห็นรถอยู่คันหนึ่ง ตรงแยกๆๆหนึ่ง ที่เดิม ผมอยากได้รถคันนี้มากๆๆ
มันเป็นรถที่แสนจะธรรมดา ไม่มีอะไรโดนเด่น มองไปก็ไม่สะดุดตาอะไร...
แต่ถูกใจผมมากๆๆ

ใครหลงเข้าไปอ่าน ก็จะรู้ว่าผมหมายถึง ผู้หญิงคนหนึ่ง ผมพยายามที่ติดต่อ
สื่อสาร ในตอนแรก ผมก็ไม่รู้ว่าเธอคนนั้น ก็เล่นอยู่ในพันทิปเหมือนกัน
เพียงแต่อยู่คนละห้อง และบังเอิญเธอก็ได้อ่านกระทู้นั้นด้วย

พยายามอยู่นานเหมือนกัน กว่าจะได้เบอร์โทรมา การติดต่อเหมือนจะดูดีใน
ตอนแรกๆๆ เธอ อยู่กรุงเทพ ส่วนผมอยู่เชียงใหม่ ไม่ได้ใกล้กันเลย แต่ผมก็
ยังดันทุรัง

เราได้มีโอกาสเจอกันครั้งหนึ่งในปีแรก และเป็นครั้งเดียว ในรอบ 4 ปีที่ผ่านมา
เธอเริ่มที่จะไม่รับโทรศัพท์จากผม และไม่ติดต่อกลับ ส่วนผม ก็เริ่มใจเสีย
และเริ่มท้อ กับการขาดการติดต่อ ถ้าเป็นผม ผมก็คงจะรำคาญ กับสายที่
ผมไม่อยากรับแต่ก็โทรมาอยู่ได้ ผมก็เลยเริ่มไม่โทรไป

เริ่มเป็นฝ่ายรอการติดต่อจากเธออยู่ฝ่ายเดียว
เธอผู้นั้นก็ไม่ได้ขาดการติดต่อจากผมซะทีเดียว เธอก็ยังคงโทรหาผมอยู่ เพียงแต่นานๆๆครั้ง(หลายเดือน)
แต่ทุกเทศกาลเธอก็ยังคงส่งข้อความมาทุกครั้ง วันเกิดของเธอ ผมก็
ยังคงส่งของขวัญไปทุกปี ติดต่อกันทุกปี

ผมจำไม่ได้แล้วว่าผมเริ่มอยู่ในโหมดระวังตัว ระวังใจ ตั้งแต่เมื่อไหร่
แต่ผมก็ยังไม่ได้มีใครคนอื่นนอกจากเธอ เป็นการรอคอยที่ดูเหมือนไร้ซึ่งความหวัง

การออกทริปเที่ยวของผมในแต่ละครั้ง ส่วนใหญ่ก็จะไปคนเดียว ไม่ได้ไปกับใคร
กลับมาก็รีวิวในห้อง รัชดา กับห้องบลู หลังๆๆ ผมจะรีวิวในห้องบลู เพราะว่า
กระทู้อยู่ได้นานกว่า ผมจำได้ว่ารีวิวแรกผมลงที่ห้องรัชดา ด้วยรถมิร่าคันเล็กๆๆ
850 ซีซี ไปดอยซะเป็นส่วนใหญ่(ก็อยู่ภาคเหนือนนี้) ผมเคยถ่ายรูปเบาะรถ
ตัวเอง กับมือตัวเอง แล้วก็อธิบายไปว่า เบาะด้านซ้ายยังไม่มีใครนั่งและรอ
มือขวาของใครอีกคน

แก้ไขเมื่อ 13 ต.ค. 55 08:41:00

แก้ไขเมื่อ 13 ต.ค. 55 02:43:28

จากคุณ : CDNew
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 55 02:42:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com