Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนภัยขับมอไซค์ตอนดึกๆ ติดต่อทีมงาน

เป็นเหตุการณ์ของพี่คนนึงที่โดนเด็กวัยรุ่นขโมยรถและพยายามฆ่านะครับ

จุดเกิดเหตุบริเวณถนนกัลปพฤกษ์หน้าร้านเนื้อตุ๋น-หมูตุ๋นเฮียตึ๋ง

โดนที่ผมมาเจอพี่เค้าหน้าเซเว่นเลยจุดเกิตเหตุมานิดนึง

พี่เค้าบอกว่าวัยรุ่นประมาณ 5-6 คนขับมอไซค์ตามมา

แล้วดึงกุญแจรถพี่เค้าออกพร้อมกับบอกว่าไอ้นี่แหละที่ทำเพื่อนกรู

จากนั้นก็ควักมีดและปืนออกมาข่มขู่ พี่ได้ถอดหมวกกันน็อคออก

แล้วบอกว่าไม่ใช่นะผมไม่เคยทำอะไรเพื่อนคุณ กลุ่มวัยรุ่นคนนึง

พูดว่ากรูให้เวลามรึงวิ่ง 10 วิถ้ามรึงไม่วิ่งกรูยิงมรึงใส้แตกแน่

พี่เค้าจึงวิ่งมาที่เซเว่นแล้วมาเจอกับผม จากนั้นพี่เค้าจึง

โทรแจ้งตำรวจ ผมคุยได้ไม่นานนักตำรวจก็มา ผมก็ลืมถาม

เลขป้ายทะเบียนพี่เค้า รู้แต่ว่าเป็นรถคลิ๊กไอ 125

ผมอาจจะพิมพ์งงๆไปบ้าง แต่ยังไงก็ฝากให้ระวังๆกันด้วยนะครับ

จากคุณ : I give you all my time
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 55 01:50:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com