Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++เจ้าของรถ (หรือคนรุ้จัก) Jazz ขาว ทะเบียน สจ779 รถของคุณถูกชนท้ายแล้วหนี เมื่อวันอาทิตย์ครับ+++ ติดต่อทีมงาน

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมไปธุระที่ รพ ไทยนครินทร์ บางนา

เบื่อๆเซ็งๆ ก็ลงมาเดินเล่นข้างล่าง

ตาก็มองนู่นนี่ไปทั่ว และได้เห็น Honda Accord คันหนึ่ง กำลังถอยเข้าจอดขนานคู่กับรั้ว โดยมีข้างหน้า คือ Honda Jazz สีขาวทะเบียน สจ779 และด้านหลังคือป้อมยาม

ยามที่ป้อมยาม พยายามบอกให้ไปจอดที่อื่น เพราะที่แคบมาก แต่คนขับไม่สนใจ พยายามถอย ยามทำอะไรไม่ได้ ก็เลยต้องช่วยดูช่วยโบกให้

จากที่ดูคนขับพยายามถอยจอดหักเข้าอยู่หลายรอบ ผมก็แอบคิดอยู่ในใจ "รูแค่นั้น มันจะเข้าไปได้ยังไง เดี๋ยวก็ชนหรอก" เพราะที่จอดนั้น มันสั้นมาก และ Honda Accord ก็ไม่ใช่เล็กๆ

ถอยหักอยู่หลายรอบ ผมก็ได้ยินเสียงดัง "ปึ้ง"

น่านนน ชน Honda Jazz คันข้างหน้าจนได้

ยามเดินมาดูรอยชน แต่คนขับรถ เลือกที่จะค่อยๆถอยอีกรอบ และหักซ้ายขับออกมาอย่างใจเย็น พร้อมกับเลี้ยวไปทางใต้ตัวตึก เพื่อไปทางอื่น

"ชนแล้วหนี" นี่หว่า

ผมรีบจำทะเบียนรถคู่กรณีคันดังกล่าว พร้อมกับหยิบมือถือมาถ่าย แต่ไม่ทันครับ เพราะทางที่เค้าัขับหนีไป มันมืด และย้อนแสง

เจ้าของ Honda Jazz สีขาว ทะเบียน สจ779 ครับ
รถที่มาชนท้ายคุณคือ Honda Accord รุ่นปัจจุบัน ทะเบียน "ฎ_8229"  ฟิลม์มืดๆ เห็นลางๆว่าคนขับเป็นผู้หญิง ตัวไม่ใหญ่ ใส่แว่นดำ
วันเกิดเหตุคือวันที่ 14/10/55 เวลาประมาณ 13.45
ยามที่ป้อมยามขาเข้่าในเวลานั้น น่าจะให้ข้อมูลคุณได้

แผลรถคุณอาจจะเล็กน้อย (น่าจะแผลถลอกมุมซ้ายของกันชนหลัง) แต่ผมเกลียดพวก "ชนแล้วหนี" ครับ
คุยกันตกลงกันก็ได้ เรื่องเล็กน้อย แต่ขับรถหนีเลย ถือว่าแย่มากครับ ไร้ความรับผิดชอบต่อสังคม

ใครรู้จักเจ้าของ Jazz ขาวคันนั้น ฝากบอกด้วยครับ

แก้ไขเมื่อ 16 ต.ค. 55 12:57:59

แก้ไขเมื่อ 16 ต.ค. 55 12:56:50

จากคุณ : LAPD21
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 55 12:56:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com