Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

EPPO ออกเอกสารให้ความรู้เรื่อง " โครงสร้างราคาน้ำมัน " มาครับ ติดต่อทีมงาน

ตามหัวข้อเลย  ออกมาเมื่อไหร่ไม่รู้ แต่เชื่อว่า คงไม่ถึง 2 เดือนนี้

เพราะในเอกสาร ยังอ้างอิงถึงราคาน้ำมัน วันที่ 10 สิงหาคม 2555 อยู่เลย

http://www.eppo.go.th/admin/km/KM-OilPriceStructure.pdf

ลองเปิดอ่านดูแล้วกัน  อย่างน้อย มันก็น่าจะอธิบายภาพรวมให้เข้าใจกันง่ายขึ้น ไม่เหมือนเขียนอะไรให้ซับซ้อนแบบที่ออกมาเมื่อสิบปีก่อน (ก่อนแปรรูป ปตท.)

*** จะมาบอกว่า  เอกสารชุดนี้ ผมเพิ่งเห็นเดี๋ยวนี้  ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับข้อมูลในกระทู้หลายกระทู้ ที่ผมเพิ่งตอบไปเมื่อเร็วๆ นี้

(ข้อมูลที่ผมโพสต์ ผมหาเอามา + บวกลบคูณหาร ด้วยตัวเอง) ***

ครับ

จากคุณ : P_Wut
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 55 17:15:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com