Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^__^ จะพาเพื่อนไปแรดที่ภูชี้ฟ้าค่ะ เอาแมงกะไซด์ไป ถามทางหน่อยนะคะ ^__^ ติดต่อทีมงาน

เพื่อน จขกท. จะมาจากกทม.ค่ะ  เค้าอยากไปเที่ยวภูชี้ฟ้าแต่ไปถามรถโดยสารแล้วคิดว่าเสียเวลามากเลยค่ะ เพราะหนูลางานได้แค่2วันเท่านั้น!เวลาไม่น่าจะพอในการเดินทาง จะเหมารถก็คงไม่สะดวกเพราะติสท์กันทั้งคู่ชอบแวะค่ะ พาหนะที่ใช้ก็นินจา 250 ค่ะโดยหนูเป็นคนขี่เอง ตอนนี้แผนการเดินทางคือ

-ออกจากเชียงรายนอนภูชี้ฟ้า 1 คืน พาเพื่อนไปตากหมอกสายๆก็ลงมา ปลายทางคือเชียงแสนและแม่สายค่ะ เอาเพื่อนไปทิ้งไว้แล้วหนูก็ขี่รถกลับมาที่ทำงานที่อ.แม่สรวยค่ะ  มาราธอนดีแท้-__-"

เส้นทางจากภูชี้ฟ้าไปเชียงแสนนี่แหละค่ะที่เป็นปัญหาอยากมาสอบถาม ระหว่างไปตามถนนหมายเลข1020 ถึงเชียงของแล้วต่อไป1129ถึงเชียงแสน ระยะทางประมาณ120โลนิดๆตามอากู๋

กับไปทาง1020 - 1174 -1098ผ่านอ.ดอยหลวง -1271ถึงเชียงแสน ระยะทางประมาณ90ว่าโลตามอากู๋

ทางไหนน่าไปกว่ากันคะ สภาพผิวถนน ชุมชน ปั๊มน้ำมันประมาณนี้น่ะค่ะ ประสบการณ์ในการขี่ของหนูก็ ชร.-ชม. , ชร.-แพร่ไปกลับวันเดียว ,อ.แม่สรวย-ชร. เคยพามะลิไปแหกโค้งทีนึงค่ะตอนนั้นซ่าไปหน่อยตอนนี้เข้าโค้งแค่60-70ก็เสียวแล้วค่ะ เน้นช้าแต่ปลอดภัยดีกว่า  ขอบคุณนะคะที่มาตอบ ^_____^

จากคุณ : กินแกลบยังแพงไป
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 55 15:55:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com