Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[รถคันแรก กรณีที่สอง ]ได้มาแล้ว ไม่ได้โชว์อย่างเดียว สงสัยอะไรถามได้ ตอบได้ตอบ ตอบไม่ได้รอท่านอื่นๆนะครับ แชร์กันครับ ติดต่อทีมงาน

ได้มาแล้วหลังจากหาข้อมูลใน net ได้เพื่อนๆ จากหลายเวปแนะนำ ผมก็ไปยื่นครั้งเดียวผ่าน ใช้เวลาไม่ถึง 15 นาที จบภารกิจ ขั้นตอนต่อไปก็รอเอกสารรอบสอง กับ เงิน 1 แสนครับผม

ไม่ได้มาโชว์อย่างเดียว อยากทำตัวให้เป็นประโยชน์ ซึ่งจากการที่ผมหาข้อมูลเยอะและตัวผมเองได้คำตอบจากการค้นคว้าใน internet เลยอยากแชร์บ้างครับ

ผมจะช่วยตอบกรณีของคนที่รับรถไม่ทัน หรือก็คือกรณีที่สอง ตามเอกสารของกรมฯ ดังนี้
"กรณีที่ 2 ซื้อหรือจองรถยนต์ตั้งแต่วันที่ 30 กรกฎาคม 2555 – 31 ธันวาคม
2555 และรับมอบรถยนต์หรือจดทะเบียนไม่ทันภายในวันที่ 31
ธันวาคม 2555"

ออกตัวก่อนไม่ได้อยากเด่นอยากดังอะไรนะครับ แค่เข้าใจคนที่ไม่เคยมาก่อนเหมือนกัน

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 55 22:13:07

จากคุณ : justiriuz
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 55 22:08:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com