Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยคับไปชนรถผู้มีอิทธิพลเข้า ไม่รู้จะทำไงเครียดมาก ติดต่อทีมงาน

ผมขับรถไปชนคู่กรณีเข้า รถผมสีส้ม อีกฝ่ายสีแดง ผมวิ่งอยู่บนถนนหลัก(สีดำเส้นแบ่งถนน) กำลังตรงไป
เขาวิ่งตัดหน้าผม เขามาจากอีกฝากนึงของถนนเลยชนกัน
ที่แรกเขายอมรับผิดนะคับว่าไม่เห็นรถผมมาเลยตัดหน้าออกมา ตอนรับผิดมีตำรวจประจำป้อมแถวนั้นฟังด้วย แต่ผมตกใจเลยไม่ได้บันทึกไว้เป็นหลักฐาน ตำรวจคนนั้นคุยกับร้อยเวรให้พามาสถานีตำรวจลงบันทึกประจำวันแล้วเปรียบเทียบปรับซะ เป็นข้อความที่ตำรวจคนนั้นกล่าวมา
ระหว่างรอประกัน ญาติพี่น้องเข้ามาคุยกับผม งมาเสนอให้ผมผิดแล้วจะช่วยออกค่าซ่อมให้ ผมเลยไม่ยอม
ระหว่างนั้นประกันก็มาคุยกันเรียบร้อยว่าผมถูก จะโรงพักกัน เลยไปคุยที่โรงพักกับสารวัต
พอถึงที่็ก็ไตรส่วนกันตามปรกติ แก่ก็ยอมรับเหมือนเดิม จากนั้นเหมือนมีผู้มีอิทธิผลจจากไหนโทรมาคุยกับสารวัต ขนาดที่คู่กรณีผมยอมรับผิดต่อหน้าแล้ว แต่ตอนตำรวจเขียนบันทึกประจำวัน ยังไม่ลงลายละเอียดว่าผมเป็นฝ่ายถูก สุดท้ายก็ไม่จบคู่กรณีหนีกลับบ้าน จนต้องไปคุยกันพรุ่งนี้ใหม่ ผมกลัวโดนกลั่นแกล้งให้เป็นคนผิด ผมไม่รู้จะทำยังไงดีช่วยแนะนำผมที่
ปล. รถผมเป็นประกันภัยชั้น1 ของ ทิพยะ

จากคุณ : xion
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 55 00:07:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com