Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตารางคำนวนอัตราส่วนน้ำมัน ติดต่อทีมงาน

สำหรับท่านที่สนใจครับ ผมทดลองทำขึ้นมาก่อนใน excel format สำหรับคนที่มีความรู้เรื่องเชื้อเพลิงมาพอสมควร และอยากทดลองผสม E85 กับเชื้อเพลิงที่เติมอยู่ และต้องการทราบ ราคา และค่า % เอทานอล ของน้ำมันที่ผสมขึ้นมาใหม่ เพื่อให้สามารถใช้เชื้อเพลิงในราคาที่ถูกลง และไฟเครื่องยนต์ไม่โชว์ ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย และไม่ได้บังคับให้ผู้อ่านทำตามนะครับ รถใครรถมัน อาจจะมีประโยชน์สำหรับท่านที่บ้าพลังแบบผม มีข้อสงสัย คำแนะนำ ก็สามารถ แนะนำ ผ่านทางกระทู้ได้เลยครับ

จากคุณ : laon_cm
เขียนเมื่อ : วันปิยมหาราช 55 09:53:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com