Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อ่านกระทู้นี้แล้วเกลียดคนขี่จักรยานครับ ที่แท้ก็แค่กระแส แฟชั่น [ย้ายจาก : รถ-ประดับยนต์] ติดต่อทีมงาน

อ่านกระทู้นี้แล้วเกลียดคนขี่จักรยานครับ ที่แท้ก็แค่กระแส แฟชั่น

นึกว่าปั่นกันเพราะ รักษ์โลก คิดว่าเป็นคนจิตใจดีกันซะอีก

ที่แท้ก็มีแต่พวกนักเลงปากดี

ต่อไปนี้ถ้าเจอจักรยานขี่ย้อนศร เปิดไฟกระพริบ ผมเปิดไฟสูงใส่คืนแน่นอน
ถ้าไม่พอใจก็หักเข้ามาชนประสานงากันเลยครับ ผมยอม

เท่าที่อ่านแต่ละคอมเม้นท์

หลายๆคนยังไม่รู้เลยด้วยซ้ำ ว่าไฟฉาย สมัยนี้ มันไปถึงไหนต่อไปไหนแล้ว

เห็นมีบอก แค่ไฟจักรยาน ตายังพร่า งี้ไปผับ ไม่ตายห่า

led ธรรมดา ผมไม่เถียง แต่สมัยนี้ใช้ หลอด CREE กัน

ไฟฉายพวกที่ใช้หลอดชนิดนี้ ส่วนใหญ่จะมี 3 โหมด ไฟสว่างเต็มที่ สว่างปานกลาง สว่างเต็มที่แบบกระพริบ

ไฟฉายพวกนี้ ราคาถูกสุด ถ้าใช้แบบซูมด้วย สามารถส่องได้สุดสนามบอล (หลังโกลล์ไปถึงหลังโกลล์อีกฝั่งได้สบาย)

ถ้าหลอดแรงๆหน่อย สว่างกว่าไฟหน้า Fino เยอะครับ

ใครตาเทพ ไม่พร่า มาลองดูดีมั้ย ไม่รู้แล้วสักแต่เห่า เบื่อจริงๆ

ทีนี้บางคนตั้งไฟขึ้นมาสูงๆ แล้วบางทีมาขี่ย้อนศร มันสร้างความเดือดร้อนให้ผู้อื่นครับ

ถ้าจะเปิดกระพริบ ขอให้ส่องลงพื้นเถอะครับ แล้วทีนี้ถ้าพวกคนขับรถยนต์ดันเอาแต่จ้องจนตาพร่า ผมจะด่าคนขับรถแทน

จากคุณ : นวยหัวขุ่ม
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 55 00:13:12 A:124.120.38.45 X: TicketID:377863

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com