Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขี่มอไซค์ เจอคำถามแบบไหนมากที่สุด ติดต่อทีมงาน

ของผมมีหลายแบบเลยครับ

ขี่FZ1
คันกี่หมื่น(อยากจะตอบหกสิบกลัวเค้าว่าโม้)
ถึงแสนป่าว(คนตอบใบ้)
ยางตันหรือเปล่าเนีย(โหย๋ยางตัน! คิดได้ไง)
ยางหมดดอกแล้วนะ(มันเป็นอย่างนี้ครับ)
กี่แรง (ตอบไม่ถูกแถมโดนว่าอีกว่าขี่มอไซค์ไม่รู้ว่ากี่แรงเป็นหรือเปล่านี่ย)
กินน้ำมันหรือเปล่า(เอ้อ!มันคงไม่ได้กินน้ำครับ)
ท่าท่างวีโก้จะวิ่งสู้ไม่ได้ (งงดิ ทำไมเทียบกับวีโก้)

ขี่ D-TRACKER250
ดูรถแล้วนินทาว่าสูงฉิบใครจะขี่่ถึง(ผมเตี้ยกว่าอีกเดินมากระโดดคร่อมแล้วขี่ไป)
นี่มันรุ่นMTXปะ (แม่จ้าว ตอบไม่ถูก)
และเหมือนเดิม ถึงแสนป่าว
มันมาอย่างนี้เลยหรือเปล่า(ของแต่งเยอะ)
อย่างนี้มันต้องเอาไปขี่ในนา (ผมซื้อมาขี่บนถนนครับน้า)
ออกมาเมื่อไรทำไมกรูไม่เคยเห็น(อยากจะตอบว่าพี่อยู่ในป่าป่าวครับ แล้วทำไม่ต้องมาลำบากผมมาคอยตอบคำถามพี่)

ขี่นินจา250
ตัวพันป่าวเนี่ย(น้ำตาจะไหล)
กี่สูบ(ยอมได้ตอบว่าสอง)
สตาร์ทเท้าอยู่ตรงไหน (อื่ม เห็นก็มีนะสิครับ)

ขี่T-MAX530
เหมือนเดิม ถึงแสนป่าว (เฮ้อ!คำถามยอดฮิต)
รุ่นใหม่เหรอ(ผมตอบครับไปงั้น เพราะไม่รู้ว่าเค้าถามทำไม)
กี่ซีๆ (ผมตอบ530 เค้าก็อื่ม ไม่พูดต่อ)
เด็ดสุด เกียรอยู่ตรงไหน (เฮ้อ! ผมชี้เข้าไปที่เครื่อง)
เด็กปั๊มถามบีเอ็มเหรอพี่ (ผมตอบบีเอ็มเอ็กซ์ เด็กมันก็พยักหน้า ก็มันไม่มีติดยามาฮ่า มีแต่ตรา)
เด็กปั๊มอีกแล้ว มันบ่นว่า สายพานซะด้วย ระวังขาดนะ เพื่อนผมขาดมาแล้ว (ทีแรกนึกว่าเพื่อนมันรวย แต่สุดท้ายเดาว่าเพื่อนมันขับขับฟีโนแวนซ์แน่นอน)
เด็กปั๊ม เติมแก๊สได้ป่าว (ผมตอบได้ เดาว่าหมายถึงแก๊สโซฮอล์ชอบทำให้กรูงงเรื่อย)
คนซ้อนอยู่ไหน (ผมตอบอยู่บ้าน แต่น้องมันคงหมายถึงมันมีสเต็ปตรงกลางจะให้นั่งด้านหน้าหรือด้านหลัง แต่มันถามสั้นเกิ๊น เลยกวนมันไป)

ใครมีอะไรฮาๆมาเล่าให้ฟังกันมั่งครับ

แก้ไขเมื่อ 24 ต.ค. 55 16:25:49

แก้ไขเมื่อ 24 ต.ค. 55 16:21:42

จากคุณ : toomtamjangja
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 55 15:28:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com